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MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

DIBAJI

Mikataba ya Huduma kwa Wateja ni “makubaliano ya kijamii” kati ya
watoa huduma na wapokea huduma hizo. Mkataba huu unainisha
viwango vya huduma ambavyo tunaamini wananchi wa Halmashauri
ya Jiji la Mwanza wanaitarajia katika ufuatiliaji na utatuzi wa matatizo
pale yanapojitokeza. Mikataba huandaliwa kwa kuwashirikisha wateja
pamoja na watumishi. Ni jambo zuri kwa Halmashauri ya Jiji la Mwanza
kuwa Halmashauri ni mojawapo iliyoanzisha mfumo huu na kuhakikisha
kuwa inatoa ripoti za kila mwaka, kwa wadau kuhusu mafanikio ya
mkataba huu. Mfumo wa ufudtiliaji na utathimini tuliovanzisha kwenye
program ya uboreshaji wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza utatusaidia
sana katika jambo hili.

Dhana na utekelezaji wa mikataba ya huduma imekuwa ikipata
msukumo mkubwa kutoka Serikali Kuu.  Halmashauri imetambua
umuhimu wa kutumia mikataba ya huduma kama chombo cha kuleta
mabadiliko Kiuchumi na Kiutamaduni kuelekea mfumo wa huduma

.

ambao unamlenga zaidi mteja ndani ya Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

i uweze kufanya kazi vema inabidi mkataba huu uwe hati hai
inayotokana na mahusiano mazuri ya kikazi tunayotarajia kuyajenga
kati yetu, wateja na watumishi. Ninaupendekeza mkataba huu kwenu
wote nikitarajia kuwa mtazitumia mbinu zilizopendekezwa ndani yake
kuweza kuwa katika maelewano mazuri ya kikazi na Halmashauri ya Jiji
la Mwanza kufikia lengo letu la kuzipitia na kuziboresha huduma zetu

kila mara.

<

Kiomo%ﬁiburwa Kibamba
MKURUGENZI WA JUJI
MWANZA



LENGO LA MKATABA HUU

Lengo kuu la Mkataba wa huduma kwa wateja ni kukuza uvelewa wa
upatikanagji na ubora wa huduma zitolewazo na Halmashauri ya Jiji la
Mwanza kwa kuwasaidia wananchi kuelewa shughuli zetu, namna ya
kutupata, viwango gani vya huduma wategemee kutoka kwetu na jinsi ya
kutatua matatizo yanapojitokeza. Mkataba utawasaidia wahusika katika
kudai haki zao, na pia unatoa uwazi zaidi katika kutupata na kutoa

malalamiko kuhusiana na huduma zetu.

Mambo Muhimu

Katika kufanikisha azma hii, mkataba huu unajumuisha mambo yafuatayo:-

1. Kuelewa kwa undani kuhusu wateja wetu na huduma ambazo ni
muhimu kwao.

2. Taarifa ya viwango vya huduma ambavyo wateja wanatargjia
kupatiwa kwa kuzingatia Maeneo Muhimu ya Matokeo na Malengo ya
Mikakati yaliyokubaliwa katika Mpango wa Mkakati wa Halmashauri ya

Jiji la Mwanza.

3. Mipango ya kutatua matatizo endapo yatajitokeza na

4. Maelezo mafupi ya jinsi ya kutupata na kupata taarifa zaidi.

Mapitio ya Mkataba

Tunataragjia kuupitia Mkataba huu kila mwaka. Tutafuatilia na kupitia
utendaji wetu pamoja na mafanikio au matatizo ya Mkataba kwa
kuwashirikisha wateja. Mkataba huu utawasaidia viongozi na
wafanyakazi wetu kwa kuweka wazi huduma pamoja na viwango vya
huduma hizo ambavyo tumejiwekeaq, lakini hasa ni kwa qjili ya wateja
wetu. lli ufanikiwe nilazima vendelee kuboreshwa na kukidhi mahitaji

ya wateja na Halmashauri ya Jiji la Mwanza.
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MISINGI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA NA WADAU WA HALMASHAURI
YA JUI LA MWANZA.

Chini ya Mkataba huu, Halmashauri ya Jiji la Mwanza imejiwekea
misingi tisa ya utoaji huduma kwa umma na Wadau wake

Misingi hiyo ni:

1. Kuweka viwango vya huduma vilivyo wazi kwa wateja, kufuatilia
utendaji na kuchapisha matokeo ya ufuatiligji huu kwa kutumia
wataalamu  wa  Halmashauri na  wadau  wengine  kila
inapowezekana.

2. Kuwa wazi na kutoa taarifa zote kwa wananchi wa Halmashauri
ya Jiji la Mwanza.

Tutakuwa wazi na kuwasiliona kwa ufasaha, na katika lugha

inayoeleweka, kuwasaidia wananchi wanaotumia huduma za

Halmashauri yetu, na tutawapatia wateja wetu taarifa zote kuhusu

huduma zetu, gharama zake, na mafanikio yetu kila mwaka.

Pamoja na kuwaalika katika vikao vyetu vya Full Council na

kubandika taarifa muhimu katika mbao za matangazo za Kata na

Halmashauri ya Jiji, kituo cha radio City fm na Tovuti.

www.Mwanzacc.go.z

1. Kushirikisha wengine
Tutawashirikisha na kuwaomba ushauri watumiaji wa sasa na wa
baadae wa huduma za Halmashauri ya Jlji la Mwanza, pamoja na
wafanyakazi wetu, na kutumia ushauri wao katika kuboresha
huduma zetu.

2. Kukuza upatikanaji wa huduma
Tutafanya jitihada kuhakikisha upatikanaji wa huduma zetu kwa kila
anayezihitaji kwa urahisi zaidi. Tutajitahidi kukuza matumizi ya
feknolojia kila inapowezekana, na kuwapa wateja wetu uwanja

mkubwa zaidi wa kuchagua huduma kadri hali itakavyoruhusu.

3. Kuwatendea haki wote
Tutawatendea watu wote haki, tutaheshimu utu wao na haki zao za
binafsi, kuwasaidia kwa moyo, na kutoa kipaumbele kwa wale
wenye  mahitaji  maalumu  kama  walemavu  wa  ngozi,
wajawazito,waathirka wa Ukimwi na wateja wetu wengine wenye
mahitaji maalumu.
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Kutatua matatizo yanapojitokeza

Tutajitahidi wakati wote kurekebisha mambo haraka na kwa
uhakika, kujifunza kutokana na malalamiko, na kuwa na utaratibu
wa  kushughulikiac malalamiko ulio wazi, rahisi  kutumika na

utakaosambazwa vema, ambao utawekwa wazi kwa qjili ya
mapitio ya kila mara na wataalamu, wanasiasa na wadau wote.

. Matumizi bora ya rasilimali

Tutatumia rasilimali za fedha, watu na raslimali watu kwa namna
itakayotoa matunda bora kwa walipa kodi, wafadhili na wateja na
wadau wengine wote wa Halmashauri, ikiwa ni pamoja na serikali
kuu.

Kuboresha huduma
Tutajitahidi wakati wote kutafuta njia za kuboresha huduma zetu,
kwa njia ya kushirikisha wadau.

Kushirikiona na watoa huduma wengine

Tutafanya kazi na Halmashauri nyingine, Serikali Kuu na Wadau
wengine, ili kuhakikisha kuwa huduma zetu ni rahisi kutumika na
bora.

e Halmashauri itahakikisha kuna usawa wa Jinsia kwa watu wote katika

Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

e Mifumo ya Utawala ya Wafanyakazi wote wa Halmashauri ya Jiji la
Mwanza. Utazingatia Sheria, Kanuni na Taratibu za Utawala bora. Kifupi
tutazingatia utawala wa kidemokrasia na utawala wa sheria.

WATEJA WETU

Tulipoanzisha Mpango wa Mkakati wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza
tuliainisha wateja wetu pamoja na matargjio yao kama ifuatavyo:- Serikali
za Mitaa/kata, Umma, Watumishi wa Umma, Wafadhili na watoa Msaada,
Wanasiasa na Makundi mengine mbalimbali katika Jamii yetu ya
Halmashauri ya Jiji la Mwanza na Taifa kwa ujumla.

>

NS
>

>
>

Serikali za mitaa/kata
Umma

Watumishiwa umma
Wafadhili




Halmashauri ambayo ina haki ya kutargjia:-

Uwezo bora zaidi wa kubuni, kusimamia na kutathimini shughuli za
maendeleo na utumishi bora unaozingatia utoaji wa huduma bora za
kijamii na kiuchumi katika Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

Ari kubwa zaidi na maadili bora kwa watumishi wa Halmashauri ya Jiji la
Mwanza.

Kurekebishwa wakati kwa wakati kwa lkama ya watumishi wa
Halmashauri ili kuongeza uwezo wa kiutendaji na katika kutoa huduma

bora za Kiuchumi, Kisiasa na Kiutamaduni, kulingana na mahitaji ya
wananchi kwa ujumla.

Matumizi bora ya nguvu kazi na usawa wa kijinsia katika Halmashauri
ya Jiji la Mwanza.

Umma ambao una haki ya kutarajia:

Haki na uwazi kwa wananchi na wadau wake wote.
Usawa wa Jinsia.

Huduma bora kwa wadau wote katika Halmashauri.
Staha kwa wananchi, katika Halmashauri na Taifa.
Uaminifu.

Kuheshimu sheria na

Kupata habari mbalimbali kuhusu Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

Matumizi bora ya taarifa za Halmashauri na Serikali kuu.




VIWANGO VYETU

Kwa kuzingatia maadili haya muhimu, tunajitahidi wakati wote
kuboresha kiwango cha huduma zetu kwenye maeneo ambayo
tunaamini ni muhimu kwa wateja wetu, na ambayo huwa ni rahisi
kupima matokeo yake na kupanga marekebisho.

Ubora wa mahusiano yetu na wadau wote.

Ubora wa huduma tuzitoazo; na

Kutoa huduma kwa wakati muafaka

Watumishi wa Halmashauri wana haki ya kutarajia

Miundo sawa ya malipo inayohamasisha utendaji wao wa kazi
Mfumo wa haki na ulio wazi wa utathimini utendaji kazi (OPRAS).
Mfumo mzuri wa kuchunga / kudhibiti nidhamu kazini

Kanuni zinazokwenda na wakati na taratibu bora za utawala na nguvu
kazi

Kuwepo na mchanganuo mzuri wa kazi ili kuwezesha mfumo mzuri wa
utendaiji.

Kutoa taarifa sahini za Ajira, uteuzi na upandishaiji

Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

vyeo katika

Kuwepo kwa Uratibu wa mafunzo na maendeleo ya taaluma
mbalimbali ili kupata ujuzi zaidi wa kutoa huduma bora.

Viwepo viwango bora vya mazingira ya kufanyia kazi pamoja na
vitendea kazi vilivyo bora na

Halmashauri ya Jiji la Mwanza kuweka kumbukumbu sahihi za Rasilimali
watu na rasilimali nyingine za Halmashauri.

Kuwalipa watumishi wote mishahara na mafao yao mengine ya
kiutumishi kwa wakati.




Wafadhili wana haki ya kutarajia

Utawala bora na uwazi.
Huduma bora na za uhakika na
Matumizi bora ya fedha za wafadhili

Wanasiasa wana haki ya kutardjia:
Halmashauri ya Jiji la Mwanza isiyofungamana na siasa wala chama

chochofte.
Matumizi mazuri katika shughuli zote za Halmashauri.

Uwezo wa kufanikisha mipango ya maendeleo ya Halmashauri na
serikali Kuu.

Kuzingatia matakwa ya wananchi katika kupanga kusimamia na
kutathimini maendeleo yao.

HUDUMA ZETU

i kukidhi mataragjio haya ya wateja, Halmashauri imeainisha Maeneo
Muhimu ya Matokeo Mpango Mkakati na Budget ya Halmashauri ya Jiji
la Mwanza.

MALENGO YETU

Kusimamia vizuri kwa Bidii na Maarifa maendeleo ya Halmashauri ya Jiji
la Mwanza.

Kuhakikisha kuwa watumishi wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza wana
ari na moyo wa kujituma kazini katika kutekeleza shughuli mbalimbali za
Halmashauri kadri ya Budgeti na mpango mkakati wa Halmashauri.

Kuwa na mfumo bora wa utodiji taarifa mbalimbali za Halmashauri.

Kusimamia shughuli zote za maendeleo ya Kata na Mitaa ya

Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

li kutekeleza malengo haya tutaongozwa na Dira na Mpango Mkakati

wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza.
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e Kuhakikisha wananchi na wadau mbalimbali wanashirikishwa katika
maamuzi yanayofanywa na Halmashauri ya Jiji la Mwanza. i

MAADILI MUHIMU YA HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA

e Utoqgji wa huduma bora kwa wananchi wote.

e Utiifu kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

e Kujituma kazini kwa wataalamu na Madiwani

(g (NS $ (N 2 (PN 2z R

Kutoa huduma bila upendeleo kwa wadau wote

E___ |
[ ]

Mahusiano yetu na Majukumu yetu kwa Wateja wetu.

y

Tunataka kuanzisha na kuendeleza mahusiano mazuri ya kikazi na
wateja wetu kwa kupitia maelewano mazuri, nakutoa haki sawa kwa
watu wote. Hapa chini tunaainisha tunachoona ni haki na majukumu
ya wateja. Kwa upande wetu tunaahidi kutoa viwango vya juu kadiri
inavyowezekana katika maeneo yafuatayo:-

£ __ |

Kutoa huduma bora za maendeleo ya kijamii, kiuchumi, kiutamaduni
katika Halmashauri yetu.

e Ushauri. Tutgjitahidi wakati wote kutoa ushauri bora, mzuri, na uhakika

na bila upendeleo kwa raia wote katika Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

e Tabia za Wafanyakazi. Tutawafundisha na kuwataka wafanyakazi wetu
wawe marafiki, wasaidizi na  wenye heshima kwa wateja;
wakijitambulisha, kujieleza na kusikiliza kwa makini mahitaji na mawazo
ya wateja na wadau wote wenye tija kwa maendeleo ya Halmashauri
yetu. ;

Ubora wa Viwango vya Huduma

Tutagjitahidi wakati wote kuongeza ubora wa huduma zetu katika maeneo
yafuatayo:-

o Kuwaqjibika. Kusimamia Bajeti na mpango mkakati wa Halmashauri
ya Jiji la Mwanza.
8
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Matumizi ya lugha inayoeleweka. Tutahakikisha kuwa barua zote, fomu
na machapisho pamoja na taarifa nyingine zinakuwa katika lugha
inayoeleweka kadiri inavyowezekana na kwamba zinaweza kueleweka
kwa walemavu na wadau wote.

e Uhakika: Tutafuatilia uhakika wa ushauri, taarifa au masuala yoyote
yanayohusu raslimali watu, na raslimali fedha kwa manufaa ya
Halmashauri na watu wake.

e Kutoa huduma kutokana na mahitaji, Tutahakikisha kuwa huduma

zetu zinakidhi mahitaji ya wateja na mazingira waliyomo - hasa
mahitaji maalum kwa walemavu na makundi mengine kama hayo.

Viwango vya kutoa Huduma kwa Wakati Muafaka
Hivi vinahusisha jinsi funavyotoa huduma kwa haraka na kwa uhakika.

Tutaijitahidi kuboresha huduma zetu katika maeneo yafuatayo:-

e Muda wa Kujibu Mawasiliano
Tutazishughulikia barua, barua pepe na simu zote haraka kadiri
inavyowezekana na wakati wote kabla ya siku saba za kaoz
hazijapita tangu zitufikie.

e Muda wa kutoa huduma muhimu
Tutasimamia mipango yote ya maendeleo ya Halmashauri kwa

Mujibu wa Mpango mkakati wa Halmashauri na Budget ya Mwaka
husika.

e Kushughulikia kero zote za Ardhi na kero nyingine za Maendeleo
kwa wakati.

¢ Kuhakikisha uboreshaji wa utoagji huduma katika Idara na Vitengo

vyote ya Halmashauri ya Jiji.
o Ushirikishwaji wa Sekta Binafsi katika kutoa huduma kwa umma
ambazo sio lazima zitolewe na Serikal.

e Kuandaa na kukamilisha kwa program za mafunzo kwa watumishi

wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza kila Mwaka.




e Kushughulikia nafasi za kwenda kusoma
Kwa mujibu wa Mpango wa Mafunzo wa Halmashauri.
e Ajira mpya na kujaza nafasi zinazokuwa wazi kutokana na vifo,
kujiuzulu na aina nyingine ya nafasi za kazi yatafanyika kwa

kuzingatia lkama na Budget ya Halmashauri.
MALALAMIKO

Utaratibu wetu wa kupokea malalamiko ya wateja na viwango
wanavyoweza kutarajia malalamiko yao yashughulikiwe umeelezwa
hapa chini. Tunaahidi kutoa taarifa za kupokelewa malalamiko yote

ndani ya siku saba za kazi. Majibu, matokeo au taarifa ya maendeleo
yatatolewa ndani ya siku 60.

HAKI NA MAJUKUMU YA WATEJA

Katika hati hii ya mkataba tumejaribu kueleza huduma tunazoweza

kutoa kwa kuzingatia viwango ambavyo tunadhani wateja wana haki

ya kuvitargjia kutoka kwetu, na katika hili tumewashirikisha. Pamoja na
wateja kuwa na haki ya kupata huduma ya kiwango cha juu pia
tunaamini wateja wana haki zifuatazo:-

o Kutotoa zawadi, upendeleo au vivutio kwa watumishi wa
Halmashauri au kuomba vitu hivyo kutoka kwa watumishi wa
Halmashauri.

e Kufanya vikao vyote vya kisheria toka ngazi ya mitaa, Kata na
Halmashauri kwa wakati kwa Mujibu wa ratiba za vikao vya kisheria
ya Halmashauri.

¢ Kutoa taarifa wanazoombwa na Serikali Kuu na Mamlaka nyingine
kwa usahihi na kwa wakati muafaka na

e Kufuata taratibu za kisheria katika kufanya malipo ya mafao
mbalimbali ya watumishi, malipo ya wazabuni na matumizi

mengineyo kwa mujibu wa Kanuni za Fedha za Serikali.

Tunakaribisha Malalamiko:

Tunakaribisha wakosodgji wenye nia ya kujenga au kutueleza
maendeleo ya huduma zetu; kama vile ambavyo pia tunakaribisha
wale wenye kutusifia na kutoa mapendekezo ya namna funavyoweza
kuboresha huduma zetu. Zaidi ya hayo funaahidi kuwa malalamiko na
mapendekezo haya yatachukuliwa kwa umuhimu na kushughulikiwa
haraka iwezekanavyo na afisa anayehusika.
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Jinsi ya kutuma Malalamiko

Malalamiko yanaweza kutumwa kwa posta, simu, faksi au barua pepe,
au kwa mhusika mwenyewe kuyaleta kwa kupitia anuani ifuatayo:-

Mkurugenzi,
Halmashauri ya Jiji
SLP.18cs
MWANZA

Simu: 255-28-2501375
Fax: 2565-028-2500785

Barua Pepe: E-mail. info@mwanzacc.go.tz

Namana ya Kutoa Mlishonyuma Kuhusu Maendeleo ya Mkataba

Halmashauri ya lJiji la Mwanza inakaribisha taarifa kuhusu Mkataba wa
Huduma kwa Mteja. Taarifa hiyo iwe ya kweli na iwe inahusu huduma zetu na
viwango vinavyotarajiwa kuvifikia. Lakini pia iwe inahusu jinsi wateja
wanavyoweza kuchangia katika kuboresha viwango hivi. Mapendekezo
yatumwe kwenye anuani ifuatayo:-

Mkurugenzi,
Halmashauri ya Jiji
SI0P.£1833
MWANZA

Simu; 255-28-2501375
Fax: 255-028-2500785

Barua Pepe: E-mail. info@mwanzacc.go.tz

Kumbukumbu za Malalamiko

Tunaweka kumbukumbu za malalamiko, changamoto pamoja na
mapendekezo yote. Hizi zitatumika kwa qijili ya ufuatiliaji wetu wa ndani, na
kutusaidia katika kuboresha huduma kwa wateja. Pamoja na kuwa
tunategemea na kuwataka walalamikaiji wote  wajitambulishe
tunawahakikishia kuwa taarifa zote, ikiwa ni pamoja na majina vitakuwa ni

siri.
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Kukata Rufaa

Ingawa tuna mfumo wa utatuzi wa malalamiko ndani ya Halmashauri ya Jiji
la Mwanza, hii haimzuii mteja kutumia vyombo vingine nje ya mfumo huu il
kutafuta jawabu kwa yatakayojitokeza kama vile Tume ya Haki za Binadamu,
ambayo anwani yake ni:-

Tume ya Haki za Binadamu,

S.L.P. 2643

Dar Es Salaam

Tanzania

Simu: (+255)0222110607 au 2110141
MAPITIO YA MKATABA

Lengo la Kupitia

e Mkataba huu utabadilika wakati kwa wakati ili kwenda na wakati na
kutilia maanani mabadiliko ya Kiuchumi, Kisiasa na Kiutamaduni.

e Unaendelea kutoa mtazamo wetu katika suala zima la huduma kwa
wateja, au msukumo mwingine wowote mpya katika eneo hili hasa
kuhusu maendeleo ya Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

e Malengo na viwango vya huduma bado vinakwenda sambamba na
mahitaji na matargjio ya mteja na washikadau muhimu. Tunakaribisha
mapendekezo kutoka kwa wadau wote wa Halmashauri.

¢ Kama bado Mkataba huu unakidhi misingi ya huduma kwa wateja.

o Yaliyomo kwenye mkataba bado ni sahihi.

e Mfumo na utaratibu uliotumika kuandika mkataba unakidhi mahitaji ya
mteja.

e Tuna mfumo mzuri wa kufuatilia maendeleo ya mkataba foka kwa
wateja, viwango vya huduma na malalamiko ya wateja na

o Iwapo kuna haja ya kufanya mabadiliko ya mbinu zetu za kutatua
matatizo ya wateja.



UTOAJI WA TAARIFA

l.  Mbao za matangazo zilizopo kwenye jengo |la Halmashauri ya Jiji
la Mwanza.
Il.  Mbao za matangazo zilizopo katika Ofisi za Kata ya Mitaa ndani
ya Halmashauri ya Jiji la Mwanza.
lll.  Kituo cha Radio cha Halmashauri ya Jiji la Mwanza (CITYfm,
90.I1fm)
V. Tovuti Ya Halmashauri ya Jiji la Mwanza
( Www.Mwanzacc.go.1z)

V. Vituo mbalimbali vya Televisheni na Magazeti.

Ushauri katika Mapitio
i tuwe wazi na tuwajibike, tutaomba ushauri kwa wateja na washika
dau katika zoezi zima la mapitio; na pia vyombo vingine kama vile
Tume ya Haki za Binadamu, pamoja na kufanya tafiti kuhusu huduma
tunazotoa.

e Tutachapisha maendeleo kwa kulinganisha na malengo ya mkataba
wetu katika bajeti ya kila Mwaka ya Halmashauri.

e Tutatoa taarifa za maendeleo ya mkataba kwa wateja na washika
dau muhimu (pamoja na wafanyakazi wetu). Hii itasaidia kukuza uwazi

na uwajibikaji ili kuendeleza mahusiano ya wateja, washikadau na
wafanyakazi wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza.
e Tutachapisha taarifa fupi kuhusu malalamiko, na  jinsi

- yanavyoshughulikiwa katika taarifa za kila Mwaka.

o Tutatoa taarifa fupi kila Mwaka TAMISEMI/Menegjimenti ya Utumishi wa

Umma kuhusu utekelezaji wa mkataba wetu wa huduma kwa mteja.

e 4 %\h-_ .
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