
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA IDARA YA MAJI  

Sekta ya maji ina lenga kufikisha huduma ya maji katika maeneo yote ya 

pembezoni mwa mji hususani katika maeneo ya Kata za Kishiri, Lwanhima 

na Luchelele pia kuhakikisha kuwa maeneo yote ya utoaji huduma za 

kijamii kama Zahanati, Hospitali ya Wilaya, Vituo vya Afya, Shule za Msingi 

na Shule za Sekondari zinapata huduma za Maji endelevu. 

Mpaka sasa Idara imefikisha huduma ya maji katika maeneo ya Fumagila, 

Luchelele ziwani na Kilimo kishili kupitia Mfuko wa Maji vijijini na pia 

inaendelea na ujenzi wa mradi wa usambazaji maji katika kata ya 

Lwanhima. 

Aidha, katika sekta hii inatoa elimu ya usimamizi wa miradi ya maji kwa 

vikundi vya watumiaji wa maji (COWSO) na wasimamizi wa magati ya maji 

pale mradi unapokamilika. 

Hata hivyo huduma ya maji safi na salama kwa baadhi ya taasisi za serikali 

imekamilika, mpaka sasa shule za msingi zenye huduma ya maji ni 70, 

shule za sekondari zenye huduma ya maji ni 27, zahanati zenye huduma ya 

maji ni 12 na vituo vya afya vyenye huduma ya maji ni 2. 

Huduma ya Maji safi na Salama katika maeneo ya pembezoni mwa mji 

imeongezeka kutoka asilimia 42 mwaka 2010 hadi kufikia asilimia 60.9 

mwaka 2017 na tumefanikiwa kuongeza idadi ya vituo vya kuchotea maji 

kutoka 29 hadi 81 kwa maeneo ya Luchelele ziwani, Kishili kilimo na 

Fumagila kwa jumla ya miradi ya maji iliyokamilika. 

Hata hivyo Idara ina majukumu ya kulida, kusimamia na kukagua miradi 

yote ya maji iliyokamilika na inayoendelea kutekelezwa chini ya 

Halmashauri ya Jiji kwa kuzingatia michoro inavyoelekeza ili kuhakikisha 

huduma ya maji inafika kwa wananchi kama ilivyopangwa na kuwa 

endelevu. 
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