JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA
SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA

Kumb. Na. S10/59/VOL/V/114 10/07/2023

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI.

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza anapenda kuwatangazia Wananchi wote wenye
sifa ya kujaza nafasi (02) za Mtendaji wa Mtaa Daraja la Ill, nafasi (1) ya Msaidizi wa
Kumbukumbu Daraja Il, nafasi (2) za Dereva |l na nafasi (2) za Mwandishi Mwendesha Ofisi |l
baada ya kupata Kibali cha Ajira Mbadala kutoka wa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.170/359/01“B” /80 cha tarehe 23 Mei,
2023.

1. MTENDAJI WA MTAA DARAJA LA lIl - NAFASI (02) - NGAZI YA MSHAHARA TGS B.
A: SIFA ZA MWOMBAJI ZA KUINGILIA MOJA KWA MOJA.

i. Awe na Elimu ya kidato cha nne (Form IV) au kidato cha sita (Form VI) aliyehitimu

mafunzo Astashahada/Cheti NTA level 5 katika moja ya fani zifuatazo: Utawala,

Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii, Mipango na
Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo, Dodoma au chuo

chochote kinachotambuliwa na Serikali.

B: MAJUKUMU YA MTENDAJI WA MTAA DARAJA L.

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali za Mitaa.
i, Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao na kuwa Mlinzi wa amani na

msimamizi wa Utawala bora katika Mtaa.
iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya Mtaa.
iv. Katibu wa mikutano/ vikao na Kamati zote za Halmashauri ya Mtaa.

Kutafsiri na kusimamia sera, Kanuni, taratibu na Sheria za nchi.
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vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kusimamia wananchi
katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umasikini na kuongeza
uzalishaji mali.

vii. Kiongozi na Mkuu wa vitengo vya kitaalam katika Mtaa.

viii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Mtaa.

ix. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko ya wananchi.

x. Kusimamia utungaji wa sheria ndogo ndogo za Mtaa.

xi. Mwenyekiti wa kikao cha Wataalam waliopo katika Mtaa.

2. MTUNZA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il - NAFASI (01) - NGAZI YA MSHAHARA
TGS C.

A: SIFA ZA MWOMBAJI ZA KUINGILIA MOJA KWA MOJA.

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha |V/sita na wenye Stashahada (NTA level 6) katika fani ya
Utunzaji wa kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na wenye ujuzi wa

kompyuta.

B: MAJUKUMU YA MTUNZA KUMBUKUMBU DARAJA LA L
i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye regista (Incoming correspondence

register).

i. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing correspondence register)

ii. Kusambaza majalada yanayorudi masijala toka kwa watendaji (Action Officer)

iv. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majarada yanayohitajika na watendaji.

v. Kurudisha majalada kwenye shubakal/kabati la majalada (Racks/filling cabinets) au
mabhali pengine yanapohifadhiwa.

vi. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (File tracking).

vii. Kupokea majalada yanayorudi Masijala toka kwa Watendaji.

3. DEREVA DARAJA LA Il - NAFASI (02) - NGAZI YA MSHAHARA TGS B.

A: SIFA ZA MWOMBAJI ZA KUINGILIA MOJA KWA MOJA.

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha Nne (Form V) na leseni ya Daraja la C au E ya uendeshaiji
magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali.
Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course)
yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.
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B: MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA LAl
i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari
i. Kuwapeleka watumishi maeneo mbali mbali kwenye safari za kikazi
ii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari
iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbali mbali
v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; na

vi. Kufanya usafi wa gari

4. MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il - NAFASI (02) - NGAZI YA
MSHAHARA TGS C.

A: SIFA ZA MWOMBAJI ZA KUINGILIA MOJA KWA MOJA.

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha Nne (Form [V) au Sita (Form VI) wenye Stashahada (Diploma)
ya Uhazili au cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Awe amefaulu somo la Hatimkato ya
Kiswahili/Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata Programu za kompyuta za Ofisi
kama vile; Word, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chou chochote

kinachotambuliwa na Serikali.

B: MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il

i)  Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri

i) Kupokea wageni na kuwasaili shida zao; na kuwaelekeza sehemu wanapoweza
kushughulikiwa

i) Kutunza Taarifa na Kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, safari za
mkuu wake na ratiba ya kazi zingine

iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi

v) Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/kitengo/sehemu husika

vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika

vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; na

viii) Kuandaa orodha ya mabhitaji ya vifaa vya ofisi
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C: MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI.

I.
i.
.

iv.

vi.

Vii.

viii.

Xi.

xii.

Mwombaji awe ni raia wa Tanzania.
Awe na umri kuanzia miaka 18 na asiyezidi miaka 45.
Awe Mtanzania mwenye akili timamu.
Maombi yote yaambatane na vivuli (photocopies) vya vyeti vya Taaluma, Ujuzi, Cheti cha
Kuzaliwa, Picha mbili (02) (Pasport size) za rangi za hivi karibuni.
Waombaji wote waambatanishe Wasifu wenye maelezo binafsi yanayojitosheleza
(Detailed CV), yenye anuani na namba za simu za kuaminika.
Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa na
kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE)
Maombi yaandikwe kwa lugha ya Kiswahili au Kiingereza.
Waombaji wa kazi ambao tayari ni waajiriwa katika Utumishi wa Umma wasiombe na
wanatakiwa kuzingatia maelezo yaliyopo katika Waraka Na.CAC.45/257/01/D/140 wa
tarehe 30/11/2020.
Waombaji waliostaafu Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa kama
wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.
Awe hajawahi kutiwa hatiani kwa makosa ya jinai.
“Testimonial” “Posvisional Results” “Statement of Results” hati ya matokeo ya kidato
cha nne au sita (Form IV and Form VI) Results Slips” HAVITAKUBALIWA.

Awe na kitambulisho cha uraia (NIDA) au namba ya kitambulisho hicho
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MAOMBI YOTE YATUMWE KWA ANUANI IFUATAYO;
Mkurugenzi wa Jiji,

Halmashauri ya Jiji la Mwanza,

5.L.P 1333,

MWANZA.

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 23/07/2023.

Tangazo hili linapatikana katika tovuti ya Halmashauri ambayo ni; www.mwanzacc.go.tz Tovoti

ya Sekretarieti ya ajira www.ajira.go.tz na katika mbao za matangazo za Halmashauri na Ofisi

ya Mkuu wa Mkoa wa Mwanza.

Imetolewa na;
T~
MKURUGENZI WA JIJI

Nakala:-

Katibu

Ofisi ya Rais,

Secretariet ya Ajira katika Utumishi wa Umma

8.L.P 2820,

DODOMA.
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