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                                        SHULE YA SECONDARI CAPRIPOINT
S.L.P 1704
MWANZA.
                                  December, 2020

KUMB.NA: CSS/S1/12/2020

Jina la Mwanafunzi:………………………………………………………………………

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA 2021 KATIKA SHULE YA SEKONDARI CAPRI-POINT 
WILAYA YA NYAMAGANA MKOANI MWANZA.
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza Mwaka wa Masomo 2021 na ninakukaribisha katika Shule ya Sekondari Capri-point, shule ya Kata ya Nyamagana iliyoko Mtaa wa Tambukareli, Kata ya Butimba umbali wa kilomita nane (8) kutoka katikati ya Jiji la Mwanza. Hongera sana! 

Wewe ni miongoni mwa Wanafunzi waliofanya vema na hivyo kupata fursa ya kuchaguliwa kuendelea na Masomo ya Sekondari, wazazi/walezi wanatazamia utaitumia vizuri fursa hii uliyopata ili kuja kuleta matunda mazuri katika familia yako, jamii unakotokea pamoja na Taifa letu kwa ujumla. Shule inapokea na kuheshimu wanafunzi wa Kabila pamoja na Dini zote; ILA TU zisiwe zinakinzana au kuenenda kinyume na taratibu au sheria za shule yetu pamoja na sheria mbalimbali zinazotambulika na kutumika hapa nchini kwetu. 

KATIKA FOMU HII; utapata msingi wa maelezo kuhusu Taratibu na Sheria za shule, Makosa yanayoweza kusababisha kufukuzwa shule, Maelekezo kuhusu Sare za shule, Vifaa vya Masomo ya darasani na kujifunzia unavyopaswa kuja navyo pamoja na Siku/Tarehe unayopaswa kuripoti shuleni kwa ajili ya kuanza masomo.


TARATIBU NA SHERIA ZA SHULE
Mwanafunzi;
(a) Uwe na nywele fupi wakati wote uwapo shuleni (Chini ya nusu inchi)
(b) Usinyoe kipara cha wembe
(c) Usinyoe pank, kiduku, usiweke dawa wala kupaka rangi nywele.
(d) Hauruhusiwi kusuka nywele ukiwa hapa shuleni.
(e) Usitumie madawa ya kubadili rangi ya ngozi yako (Kubleach/Kujichubua)
(f) Usipake rangi kucha, midomo wala wanja uwapo hapa shuleni.
(g) Usivae pete, bangili, heleni au mapambo ya aina yeyote ile ukiwa shuleni.
(h) Usivae nguo yeyote isiyokuwa sare ya shule (Mf. makoti, majaketi, kofia n.k)
(i) Usivute sigara, bangi wala madawa ya kulevya.
(j) Usifuge kucha zikawa ndefu.
(k) Usifuge ndevu.
(l) Usigombane wala kupigana na mtu.
(m) Usionekane na simu uwapo eneo la shule (UTANYANG`ANYWA)

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUNKUZWA SHULE
(a) Ubakaji, Ushoga, Kusagana au Uasherati
(b) Kupata au kutoa mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
(c) Kuoa au kuolewa
(d) Makosa ya jinai (Mf: kuua, ujangiri, ujambazi, ubakaji n.k)
(e) Wizi 
(f) Ulevi
(g) Uvutaji wa bangi au utumiaji wa madawa ya kulevya
(h) Kukaidi/kutotekeleza adhabu uliyopewa kihalali
(i) Kugoma, kuchochea au kuongoza mgomo shuleni
(j) Kuvuruga amani na usalama katika eneo la shule
(k) Kupiga mtu au kupigana na mtu
(l) Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
(m) Kudharau Bendera au pindi uimbwapo wimbo wa Taifa
(n) Kumiliki simu katika eneo la shule








MAELEKEZO KUHUSU SARE ZA SHULE
A. WAVULANA
i) Mashati mawili meupe kitambaa cha tetroni mikono mifupi, yasiyobana mwili yenye mfuko mmoja, bar moja begani na nembo ya shule juu ya mfuko wa shati upande wa kushoto, (Nembo za shule kwa ajili ya shati ulizia shuleni)

ii) Suruali mbili rangi ya dark bluu kitambaa cha Esteem Grade I, mifuko mitatu, miwili mbele na mmoja nyuma, marinda pamoja na “turn up”.
N:B 
· Ili kuepuka mishono tofauti k.v "kushona modo/chupa/njiwa"; suruali zote zitashonwa sehemu moja utakayoelekezwa.
· Suruali za mtumba na za aina nyingine zinazobana (modo/pisto) hazitaruhusiwa.

iii) Tai moja rangi ya dark bluu yenye michirizi myeupe (utaonyeshwa mfano shuleni)

iv) T-shirt rangi ya blue iliyokoza yenye kora nyeusi, nembo ya shule kifuani upande wa kushoto pamoja na kaulimbiu ya shule “Education is Life” mgongoni. 
N:B NI LAZIMA kwa wanafunzi wote kuvaa T-shirt siku ya Jumatano na Ijumaa.

v) Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofungwa kwa kamba (gidamu). Visiwe na visigino virefu. N:B mabuti, raba na viatu vya namna nyingine yeyote tofauti na vilivyoelekezwa hapo juu havitaruhusiwa.

vi) Mkanda mweusi wa ngozi

vii) Soksi nyeusi jozi mbili

viii) Vest nyeupe jozi mbili za kutanguliza ndani ya shati la shule

ix) Sweta la kujikinga na baridi la rangi ya dark bluu lenye nembo ya shule na lisilokuwa na urembo wa aina yeyote. 
N:B Hairuhusiwi kuvaa sweta jingine lolote tofauti na maelekezo haya.
SARE ZA MICHEZO 
Kwa wavulana ni:-
Track suit rangi ya kijani yenye michirizi ya njano pembeni pamoja na raba nyeupe. Sare hii huvaliwa siku yote ya ijumaa ambayo pia ni siku ya michezo hapa shuleni.

B. WASICHANA 
i) Mashati mawili meupe kitambaa cha tetroni mikono mifupi, yasiyobana mwili yenye mfuko mmoja, bar moja begani na nembo ya shule juu ya mfuko wa shati upande wa kushoto, (Nembo za shule kwa ajili ya shati ulizia shuleni)

ii) Sketi mbili rangi ya dark bluu kitambaa cha Esteem Grade I, sketi iwe na mfuko mmoja pamoja na michirizi miwili ya njano sehemu ya mbele ya sketi. 
NB
· Ili kuepuka utofauti wa mishono k.v kushona nguo fupi/michirizi inayopishana rangi; sketi zote zitashonwa sehemu moja utakayoelekezwa.
· Sketi za mtumba haziruhusiwi.

iii) Tai moja rangi ya dark bluu yenye michirizi myeupe (utaonyeshwa mfano shuleni)

iv) Kwa wasichana wa kiislamu; (Hijabu jozi mbili), iwe ni sketi ndefu rangi ya dark bluu kitambaa cha Esteem Grade I iliyo na mfuko mmoja pamoja na michirizi miwili ya njano sehemu ya mbele ya sketi, shati jeupe la kushonwa la mikono mirefu pamoja na juba la kuvaa kichwani rangi nyeupe kitambaa cha “tomato”, bar moja na nembo ya shule, vyote vikae juu ya juba  upande wa kushoto, (Nembo za shule kwa ajili ya juba ulizia shuleni)
N:B Ili usikosee kushona sare hii, ULIZA maelekezo zaidi shuleni.

v) T-shirt rangi ya blue iliyokoza yenye kora nyeusi, nembo ya shule kifuani upande wa kushoto pamoja na kaulimbiu ya shule “Education is Life” mgongoni. 
N:B NI LAZIMA kwa wanafunzi wote kuvaa T-shirt siku ya Jumatano na Ijumaa.


vi) Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofungwa kwa kamba (gidamu). Visiwe na visigino virefu. 
N:B viatu vya wazi, raba, bajaji na viatu vya namna nyingine yeyote tofauti na   
        vilivyoelekezwa hapo juu havitaruhusiwa.

vii) Soksi nyeupe za urefu wa kufika gotini (stocking) jozi mbili 

viii) Vest/blaa nyeupe jozi mbili za kutanguliza ndani ya shati la shule

ix) Sweta la kujikinga na baridi la rangi ya dark bluu lenye nembo ya shule na lisilokuwa na urembo wa aina yeyote. 
N:B Hairuhusiwi kuvaa sweta jingine lolote tofauti na maelekezo haya.
SARE ZA MICHEZO 

Kwa Wasichana ni:-
Track suit rangi ya bluu yenye michirizi myeupe pembeni (zisiwe za kubana) pamoja na raba nyeupe. Sare hii huvaliwa siku yote ya ijumaa ambayo pia ni siku ya michezo hapa shuleni.

              ANGALIZO KWA MZAZI / MLEZI
HAKIKISHA  Mwanao anakamilisha sare zote za shule kabla ya kuripoti na kuanza masomo darasani. 

NI KOSA  Kwa mwanafunzi kuwepo shuleni akiwa hajakamilisha sare kamili ya shule.  Hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake.








VIFAA VYA DARASANI KWA AJILI YA MASOMO NA KUJIFUNZIA
Mwanafunzi anapoingia darasani kwa mara ya kwanza anatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo:-
(a) Double A ream paper ya A4 bunda moja (1) (Ikabidhiwe ofisi ya Taaluma)
(b) Counter book walau kuanzia 2 QUIRE na kuendelea Pc 9 (Counter tisa) 
(c) Mathematical set moja (1)
(d) English – english Dictionary moja (1)
(e) Four figure moja (1)
(f) Kalamu za wino nne (4) na kalamu za mkaa mbili (2) 

KUANZA KWA MUHULA WA MASOMO
Muhula wa kwanza wa Masomo utaanza Tarehe 11/01/2021 saa moja kamili (1:00) asubuhi ambapo unatakiw kufika ukiwa UMEKAMILISHA maelekezo yote uliyopewa katika fomu hii. Iwapo utakuwa hujaripoti shuleni mpaka kufikia Tarehe 29/01/2021, utakuwa umepoteza nafasi yako ya masomo katika shule hii na nafasi hiyo atapewa mtu mwingine.

Karibu sana katika Shule ya Sekondari Capripoint…!
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Mkuu wa shule, 
Shule ya Sekondari Capri-point,
S.L.P 1704,
MWANZA.
HATI YA KUKUBALI KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021

Mimi………………………………………………….... (andika majina yako) nimepokea fomu yako yenye maelekezo, sheria na taratibu za kujiunga na Shule yako; Ninaahidi kutekeleza na kuzingatia maelekezo yote yaliyotolewa katika fomu hii. Nitakuwa mtii wa amri zote halali zitakazotolewa na Walimu na Walezi wangu wengine waliopo shuleni pamoja na kutii na kufuata sheria za shule. Nitafanya kazi zozote zile zitakazoiletea shule yangu na Taifa sifa nzuri, maendeleo na heshima, nitafanya jitihada katika masomo yangu na kutoa mrejesho kwa Mzazi/Mlezi wangu kwa kile ninachojifunza pamoja na kuwa mwanafunzi mwenye Maadili mema wakati wote.
Naelewa kwamba; wakati wote nitapokuwa Mwanafunzi sitaruhusiwa kufanya yafuatayo:-
(i) Ubakaji, Ushoga, Kusagana au Uasherati
(ii) Kupata au kutoa mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
(iii) Kuoa au kuolewa
(iv) Makosa ya jinai (Mf: kuua, ujangiri, ujambazi, ubakaji n.k)
(v) Wizi 
(vi) Ulevi
(vii) Uvutaji wa bangi au utumiaji wa madawa ya kulevya
(viii) Kukaidi/kutotekeleza adhabu uliyopewa kihalali
(ix) Kugoma, kuchochea au kuongoza mgomo shuleni
(x) Kuvuruga amani na usalama katika eneo la shule
(xi) Kupiga mtu au kupigana na mtu (ugomvi)
(xii) Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
(xiii) Kudharau Bendera au pindi uimbwapo wimbo wa Taifa
(xiv) Kumiliki simu katika eneo la shule

Uthibitisho wa Mwanafunzi 
Jina ……………………………………………Sahihi …………………….Tarehe…………….
Mtaa ………………………………………………	Kata…………………………………...……
Uthibitisho wa Mlezi/Mlezi 
Jina ………………………………………………………..   Saini………………………………
Simu ya Mzazi/Mlezi……………………………………… Tarehe………………………...….. 
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HISTORIA YA MWANAFUNZI
(a) Jina la Mwanafunzi ………………………………………………………………………
(b) Shule ya Msingi uliyosoma………………………….….Wilaya………………………..
(c) Tarehe ya kuzaliwa…………………………………………………………………….…
(d) Dini/dhehebu lako ……………………………………………………………………..…
(e) Kabila lako……………………………………………………….. 
(f) Una wazazi wote/mmoja (andika)……………………………………………………....
(g) Jina la Baba…………………………………………………………………………….…
(h) Jina la Mama………………………………………………………….…………………..
(i) Anuani za Wazazi/Mlezi 
Simu ya Baba……………………………………….…….
Simu ya Mama……………………………………….……
(j) Jina la Mtaa/Kijiji unapoishi ……….…………………………………….………………
(k) Namba ya nyumba…………………………………………………………….
(l) Kazi ya Baba……………………………………………………………………
(m) Kazi ya Mama…………………………………………………………………..
(n) Lugha unazoweza kuongea……………………………………………………………..
(o) Wewe ni mtoto wa ngapi katika familia?..................................................................

Sema iwapo unaishi/hauishi na wazazi wako;
Ninaishi [       ]  Siishi  [      ] na Mzazi/Wazazi      (Weka alama ya √)
Iwapo unaishi na Mlezi pia andika
(a) Jina la Mlezi……………………………………………………………………...………..
(b) Uhusiano…………………………………………………………………….…….………
(c) Anuani ya Mlezi (simu) …………………………………………………………..………
(d) Jina la Mtaa/Kijiji mnapoishi …………………………………………….
(e) Kazi ya Mlezi ………………………………………………………………..
Taarifa nyingine za ndugu wa familia: 
	Jina lake
	Umri
	Uhusiano 
	Kazi anayofanya
	Mahali
anapofanyia kazi/anaposoma

	
	
	
	
	

	
	
	
	
	

	
	
	
	
	

	
	
	
	
	



Jina lako ……………………………………………Sahihi …………………….Tarehe…………….
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FOMU YA MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO/VURUGU
NA MAKOSA YA JINAI

Mimi …………………………………………………………………………. ninaahidi kwamba kwa muda wote nitakaokuwa shuleni nitazingatia: Sheria, Kanuni, Taratibu na Miongozo muhimu ya shule kama vile:-
1. Nitaonyesha heshima kwa walimu wote, wafanyakazi wasio walimu, viongozi wa shule katika serikali ya wanafunzi, wanafunzi wenzangu na jamii inayuzunguka eneo la shule kwa ujumla.
2. Nitawahi kufika pamoja na kutekeleza shughuli zote za ndani na nje ya shule kama nitakavyopangiwa.
3. Nitaifahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo ninapokuwa shuleni.
4. Nitatunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
5. Nitavaa sare ya shule wakati wote ninapokuwa shuleni kadri ilivyo katika taratibu
6. Nitazingatia Ratiba ya shule wakati wote. 
7. Sitajihusisha na wizi
8. Sitjihusisha na uasherati, ushoga wala usagaji.
9. Sitajihusisha na ubakaji
10. Sitajihusha na ulevi na madawa ya kulevya kama uvutaji bangi, cocaine, mirungi na kuberi.
11. Sitapigana wala kupiga mtu.
12. Sitaharibu kwa makusudi mali ya shule.
13. Sitadharau Bendera ya Taifa.
14. Sitajihusisha na kuoa ama kuolewa katika kipindi chote cha uanafunzi wangu.
15. Sitapata, sitatoa wala kusababisha mimba ndani na nje ya shule. 
16. Sitajihusisha na migomo ya aina yoyote ile, kuchochea na kuongoza kuvuruga amani na usalama wa shule au usalama wa watu.
17. Sitakaidi adhabu nitakayopewa kwa mujibu wa sheria za shule.
18. Sitakuwa na simu ya mkononi wakati wote nitakapokuwa shuleni

Jina lako ………………………………………Sahihi …………………….Tarehe…………………

Sahihi ya mkuu wa shule…………………..………
					                    
Muhuri wa Ofisi

								                                                         						                        Tarehe…………………….…………..
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FOMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI, NA MAELEKEZO MUHIMU YA SHULE
Mimi ……………………………………………… Mzazi/Mlezi wa…………………………….   aliyechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato kwanza (I) Mwaka 2020 katika Shule ya Sekondari Capripoint, ninatoa tamko la kukubaliana na sheria, taratibu na maelekezo yote na ya shule kama yalivyoainishwa katika fomu hii.
Nitatekeleza kama ifuatavyo:-
1. Nitaitikia wito wowote pindi nitakapohitajika kufika shuleni.
2. Nitahudhulia VIKAO vyote vya wazazi pamoja na walimu vitakavyoitishwa shuleni kwa mujibu wa uhitaji.
3. Nitawajibika mara moja pindi mtoto/kijana wangu akipatiakana na hatia kwa kosa au makosa yoyote yanayopelekea kusimanishwa/kufukuzwa shule.
4. Nitafuatilia muhudhurio yake shuleni.
5. Nitafuatilia maendeleo yake ya kitaaluma kwa karibu sana na kushirikiana na walimu wake wote kwa ajili ya maendeleo ya mtoto/kijana wangu.
6. Nitahakikisha ninamnunulia vifaa vyote vya darasani na vya kujifunzia kwa kuzingatia maelekezo yaliyoainishwa katika fomu hii.
7. Nitahakikisha ninamnunulia sare zote za shule na sare za michezo kwa kuzingatia maelekezo yaliyoainishwa katika fomu hii.
8. Iwapo panahitajika usafiri kufika kufika shuleni; nitahakikisha ninampatia nauli ya kuja shule na kurudi nyumbani kwa siku zote anazopaswa kuja shule.
9. Nitawajibika kulipia fidia kwa mali yeyote ya shule itayoharibika ama kupotea chini ya mtoto/kijana wangu.
10. Nitafikisha taarifa shuleni ikiwa mtoto/kijana wangu ana changamoto inayomfanya kushindwa kufika shuleni kwa siku husika; mfano kuugua nk.
11. Nitahakikisha ninayo mawasiliano ya mwalimu wa darasa la mtoto/kijana wangu na ninawasiliana naye mara kwa mara kujua maendeleo ya mwanafunzi. 
Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………………    Sahihi ………………………
Simu ya Mzazi/Mlezi …..………………………………………    Tarehe ………….…………

Sahihi ya mkuu wa shule…………………..………
					                    
Muhuri wa Ofisi

								                                                         						                        Tarehe…………………….…………..
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MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by A Medical Officer)
Student’s full name…………………………………….………Age ……… Sex………..……..
TO MEDICAL OFFICER
District/ Regional/ Designated Hospital
Please examine the above named student in full as to his/her physical and mental fitness for being able to pursue Secondary school Education for four years.
BLOOD COOUNT (RED AND WHITE)………………………………………………………...
URINALYSIS ……………………………………………………………………………………..
SYMPHLIS TEST…………………………………………………………………………………
EYE TEST…………………………………………………………………………………………
CHEST……………………………………………………………………………………………
SPLEEN…………………………………………………………………………………………
HEARING ……………………………………………………………………………………….
HEART EXAMINATION………………………………………………………………………..
EPILEPSY………………………………………………………………………………………
SICKLE CELL…………………………………………………………………………………..
NEUROSIS…………………………………………………………………………………….
ADDITIONAL INFORMATION (eg. Physical defect/Impairment or chronic disease requiring special Treatment/Attention) …………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………
I certify that I have examined the above student and recommend that He/she is physically and mentally fit/unfit to pursue Secondary Education
Name……………………………………………………………… 
Designation ………………………………………………………  Sign…..……………………. Date………………………..	                    
Official Stamp
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