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BANDIKA PICHA 2 HAPA ZA MWANAFUNZI




JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA
                   
                                                                         SHULE YA  SEKONDARI NYAMAGANA
S.L.P 4057
MWANZA.
15.12.2020


MKUU WA SHULE  -  0758108886
MAKAMU MKUU WA SHULE  - 0743624720
MWANDAMIZI TAALUMA  - 0764893239


MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI: ……………………………………………………………………………………………………………
Yah: MAELEKEZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020 SHULE YA SEKONDARI NYAMAGANA.
Pongezi kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Nyamagana.
Nakuletea maelekezo muhimu ya kujiunga na Shule kwa kidato cha kwanza mwaka 2021 .Shule ya SEKONDARI  Nyamagana  ni shule ya.kutwa yenye kutoa masomo ya O LEVEL  katika michepuo ya sanaa na sayansi .Shule iko kilometa  8 kutoka halmashauri ya Jiji  Mwanza karibu na shule ya msingi Iseni kata ya BUTIMBA MTAA WA ISENI.Kwa rejea ya Waraka Wa Serikali wa utekelezaji wa Mpango wa Elimu Msingi  bila malipo wa mwaka 2015 na maelekezo yake muhimu.
Maelekezo hayo ni pamoja na 
1. SARE ZA SHULE NA MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI
2. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI KATIKA KUSIMAMIA ELIMU YA MWANAFUNZI
3. FOMU YA AFYA NA TAARIFA ZA MWANAFUNZI 
4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA SEKONDARI NYAMAGANA

Mwanao anatakiwa  kuripoti Shuleni tarehe   tarehe 11.1.2021 siku ya Jumatatu  saa moja  kamili asubuhi bila kukosa   tayari kwa kuanza mafunzo ya utangulizi .
(ORIENTATION COURSE) . Mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/1/2021, kwa manafunzi ambaye hataripoti mpaka tarehe hiyo atakuwa amepoteza nafasi yake.

Nakutakia maandalizi mema
Wako katika utumishi wa umma,
TITI M LUCAS
Mkuu wa shule.


MAELEKEZO KWA WANAFUNZI
SARE YA SHULE ( kwa wavulana)
(a) Shati mbili za tetroni  nyeupe zenye mikono mifupi ambazo hazibani mwili na ziwe na mfuko mmoja kushoto. Zinavaliwa kwa kuchomekea.
(b) Suruali mbili  BLUE GREEN(MFANO WA KITAMBAA UNAPATIKANA SHULENI)zenye mifuko mitatu. Upana wake chini miguuni isipungue inchi 16
(c) Viatu vya shule ni vyeusi vya  ngozi  vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, vinavyofunika miguu na visivyo na uwazi na  vinavyosafishwa kwa kiwi nyeusi. Boots na viatu vinginevyo havitakiwi kabisa
(d) Soksi jozi mbili nyeusi na mkanda mweusi wenye kibanio kidogo na   upana usiozidi inchi moja na nusu 
(e) Sweta moja rangi Blue 
(f) Tshirt ya rangi ya Light Blue  yenye ukosi Mweusi na mfuko upende wa kushoto.

SARE YA SHULE (Kwa Wasichana)
(a) Shati mbili za tetroni  nyeupe zenye mikono mifupi ambazo hazibani mwili na ziwe na mfuko mmoja kushoto. Zinavaliwa kwa kuchomekea.
(b) Sketi mbili ndefu hadi kwenye jicho la mguu (mshono wa  marinda ) isiache nafasi ya kutoka kwenye fundo la mguu kupanda juu. Rangi ya sketi ni  Blue green  Aidha kwa wanafunzi wa kiislamu wavae short kanzu (Nusu kanzu) nyeupe na juba (Hijabu) nyeupe  ndefu kitambaa cha tetron na  Kilemba kiwe rangi ya Blue green 
(g) Viatu vya shule ni vyeusi vya  ngozi  vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, vinavyofunika miguu na visivyo na uwazi na  vinavyosafishwa kwa kiwi nyeusi. Boots na viatu vinginevyo havitakiwi kabisa
(h) Soksi jozi mbili nyeupe ndefu
(i) Sweta moja rangi  Blue
(j) Fulana (Tshirt) moja rangi right blue lenye ukosi mweusi na mfuko mmoja upande wa kushoto. Hizi zitavaliwa siku za ijumaa na siku za michezo tu.

MUHIMU:
 Masweta , Fulana na mashati ni lazima yawe na Nembo ya shule                  (utapewa maelekezo shuleni)

MAHITAJI MUHIMU
(I) Madaftari  makubwa yasiyopungua 9 (Counter Book Quire 3 au 4),  madaftari  9 ya msomi kwa ajili ya mazoezi ,mkebe(mathematical  set),kalamu, rula na ufutio, Begi la shule la kubebea madaftari la mgongoni ( school bag) na Kamusi ya Kiingereza – Kiswahili
(II) File mbili (Spring File) kwa ajili ya kutunzia taarifa muhimu za mwanafunzi, 
WAJIBU WA MZAZI/MLEZI KATIKA ELIMU
Waraka wa Elimu wa Mwaka 2015 unaelekeza majukumu ya mzazi/mlezi katika usimamizi wa elimu kama ifuatavyo;
(a) Kuhakikisha kuwa mwanao anahudhuria masomo Shuleni kwa siku zote za masomo bila kukosa
(b) Kumpatia mwanafunzi mahitaji muhimu ya shule kama sare, madaftari, vitabu, kalamu  na nauli ya kuja shuleni na nauli ya kurudi nyumbani.
(c) Kushirikiana na uongozi wa shule kufuatilia taaluma ya mwanao na kuhudhuria  vikao vya shule mara unapohitajika kufanya hivyo
(d) Kushirikiana na  wazazi wenzako pmoja na wadau wengine wa elimu  katika kuboresha taaluma na miundombinu ya shule na kutatua changamoto mbalimbali kwa ustawi na maendeleo ya elimu.

KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI NYAMAGANA
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 23 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Mafunzo Sayansi na Teknolojia. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa katika mabaraza na mikusanyiko mbalimbali uwapo shuleni.
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na jamii nyingine kwa ujumla ni jambo la lazima. 
(b) Ni marufuku kabisa Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako, walimu, walezi na jamii kwa ujumla, kusuka, kufuga ndevu, kufuga kucha, kupaka kucha rangi, kuvaa modal, mtepesho, mlegezo, sketi fupi, nguo zinazobana mwili na kuvaa unifomu ya shule nyingine
(c) Ni marufuku na ni utovu mkubwa wa nidhamu Kukwepa kufanya mazoezi, majaribio au mtihani wowote unaotolewa shuleni. 




(d) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
Kuingia darasani, kusikiliza mwalimu wa somo na kuandika nukuu za kujisomea kila wakati ni jambo la lazima uwapo shuleni. Wastani wa jumla wa kufaulu mwanafunzi ni alama  Arobaini na tano (45)  kwa mitihani yote inayofanyika shuleni, mwanafunzi asipofikisha wastani huo atapewa mafunzo rekebishi. Lugha ya mawasiliano shuleni ni KIINGEREZA tu. Utaadhibiwa ukiongea lugha zingine. Aidha ni marufuku kupiga kelele darasani.
(e) Kutojihusisha na ushabiki wa kidini na vyama vya siasa wakati wote wa uanafunzi wako

MUHIMU:  
· UTORO wa siku moja bila taarifa shuleni mzazi atalazimika kuleta shuleni matofari mawili (2)ya sementi
· Mwanafunzi yeyote atakayekamatwa amejificha mlimani au anazurura mitaani muda wa masomo atakuwa amejifukuzisha shule moja kwa moja.
· Mwanafunzi yeyote ambaye hatafanya zoezi, jaribio na  mitihani mingine bila sababu za msingi ataadhibiwa
· MWANAFUNZI MTORO, MVIVU, MZEMBE NA MKOROFI HATAVUMILIWA SHULENI. 


MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
(I) Wizi
(II) Utoro
(III) Kugoma na kuhamasisha mgomo
(IV) Kupigana, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
(V) Ulevi au unywaji wa pombe, Uvutaji wa sigara na matumizi ya madawa ya kulevya
(VI) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa
(VII) Kupata ujauzito au kutoa mimba
(VIII) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
(IX) Kusababisha au kumpa mimba msichana
(X) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
(XI) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
(XII) Kudharau bendera ya Taifa
(XIII) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
(XIV) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
(XV) Kutembea au kupatikana na silaha yoyote.
(XVI) Kushinda nje ya vipindi bila sababu .
(XVII) Utoro mfululizo bila sababu yoyote.

FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI
1. Jina kamili la mwanafunzi …………………………………………………………………………………………………..
2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………Mtaa unaoishi………………………….………
3. Jina kamili la baba: ……………………………………………………………………………………………….……………….
4. Kazi ya baba :…………………………………………………………………. Simu…………………………………………….
5. Jina kamili la mama …………………………………………………………………………………….………………………..
6. Kazi ya mama :………………………………………………………………….Simu………………………………………….
7. Jina kamili la mlezi …………………………………………………………………………………………………………………
8. Kazi ya mlezi:…………………………………………………………………….. Simu…………………………………………..
9. Jina la balozi……………………………………………………………………….Simu………………………………………….
10. Jina la mwenyekiti wa mtaa……………………………………………..……………….………………………………..
11. Jina la mtaa……………………………………………………Saini……………………………….Muhuri…………………..

MUHIMU:Tafadhali soma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
Mimi mzazi/mlezi wa……………………………………………………………………………………………………………………
Ninakiri kusoma na kuelewa vyema  maelekezo yote  yaliyotolewa na hivyo NAKUBALIANA nayo.
JINA …………………………………………………………………………………………………………………………………………………….. SAINI………………………………………………………….…..TAREHE………………………………………………………………………


Mimi (Mwanafunzi)…………………………………………………………………………………………………………………………….
Ninakiri kusoma na kuelewa vyema  maelekezo yote  yaliyotolewa na hivyo NAKUBALIANA nayo.
JINA …………………………………………………………………………………………………………………………………………………….. SAINI…………………………………………………………..…..TAREHE……………………………………………………………………..
                                              











FOMU YA UCHUNGUZI WA AFYA (MEDICAL EXAMINATION FORM)

MUHMU: Ijazwe na mganga MKUU wa hospitali ya Serikali.
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF STUDENT SELECTED TO JOIN FORM ONE 2020
THE MEDICAL OFFICER, ……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
NAME OF STUDENT ………………………………………………………………………………………………………..
Please examine the mentioned as to his/her fitness for secondary school education according to the items below:-
	NO
	ITEM
	CONDITION 
	REMARKS

	1
	Mental condition
	
	

	2
	Sight
	
	

	3
	Hearing
	
	

	4
	Chest TB
	
	

	5
	Urine
	
	

	6
	Stool
	
	

	7
	Nose
	
	

	8
	Blood BP: HB
	
	

	9
	Pregnancy test
	
	



Any other physical disability not listed that may affect his her studies …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
In my opinion the student is fit/not fit to join Secondary School Education …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
Signed: ……………………………………………………………………………………………………..
Medical officer: ………………………………………………………………………………………..Stump…………………………























SKETI NA SHORT-KANZU KWA WANAFUNZI WA KIISLAMU TU
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