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MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI: ……………………………………………………………………………………………………………
Yah: MAELEKEZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 SHULE YA SEKONDARI MAHINA  – KUTWA.
Pongezi kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Mahina– Kutwa.
Nakuletea maelekezo muhimu ya kujiunga na Shule kwa kidato cha kwanza mwaka 2021. Kwa rejea ya Waraka Wa elimu namba 3 wa mwaka 2016 kuhusu utekelezaji wa Mpango wa Elimu Msingi  bila malipo. Maelekezo hayo ni pamoja na 
1. SARE ZA SHULE NA MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI
2. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI KATIKA KUSIMAMIA ELIMU YA MWANAFUNZI
3. WAJIBU WA MWANAFUNZI KATIKA UTEKELEZAJI WA MPANGO
4. FOMU YA AFYA NA TAARIFA ZA MWANAFUNZI 
5. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA SEKONDARI MAHINA
Mwanao anatakiwa  kuripoti Shuleni tarehe   tarehe ……………… siku ya ……………… saa moja  kamili asubuhi bila kukosa   tayari kwa kuanza mafunzo ya utangulizi (ORIENTATION PROGRAMME)  Yatakayoendeshwa kwa muda wa majuma sita (6). Mwisho wa kuripoti ni tarehe ………………
Nakutakia maandalizi mema
Wako katika utumishi

………………………..
KITIGWA IBRAHIM
MKUU WA SHULE
Nakala:
1. Katibu Tawala (M)
2. Mkuu wa Wilaya – Nyamagana
3. Mkurugenzi Jiji
4. Afisa Elimu Sekondari
5. Afisa Elimu Kata - Pamba



MAELEKEZO KWA WANAFUNZI
SARE YA SHULE ( kwa wavulana)
(a) Shati mbili za tetroni  nyeupe zenye mikono mifupi ambazo hazibani mwili na ziwe na mfuko mmoja kushoto na begani aweke alama ya suruali yake kuonesha  kidato na  zinavaliwa kwa kuchomekea.
(b) Suruali mbili zakijivu zenye mifuko mitatu. Upana wake chini miguuni isipungue inchi 17
(c) Viatu vya shule ni vyeusi vya  ngozi  vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi vinavyosafishwa kwa kiwi nyeusi. Boots na viatu vinginevyo havitakiwi kabisa
(d) Soksi jozi mbili nyeusi na mkanda mweusi  upana usizidi inchi moja na nusu
(e) Sweta la rangi ya kijivu na liwena nembo ya shule
(f) Shati liwe na nembo ya shule
SARE YA SHULE (Kwa Wasichana)
(a) Shati mbili za tetroni  nyeupe zenye mikono mifupi ambazo hazibani mwili na ziwe na mfuko mmoja kushoto pia aweke alama kushoto mwa bega lake inayoonesha kitato husika
(b) Sketi mbili ndefu inayovuka  kifundo cha mguu  rangi ya kijivu mpauko GRADE 1,na iwe na linda box (ukubwa wa sketi imeambatanishwa) 
(c) Short kanzu  na juba (Hijabu) nyeupe  ndefu kitambaa cha tetron ivaliwe na sketi ndefu inayofika kwenye kifundo cha mguu rangi ya kijivu mpauko GRADE 1  (kwa wanafunzi wa Kiislamu tu). 
(d) Viatu vya shule ni vyeusi vya  ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi vinavyosafishwa kwa kiwi nyeusi. vinginevyo havitakiwi kabisa
(e) Soksi jozi mbili nyeupe  zinazofika chini ya goti na zisizo na pambo lolote.
(f) Sweta  moja rangi ya kijivu yenye nembo ya shule na TAI yenye nembo ya shule.
(g) Shati liwe na nembo ya shule 
MAHITAJI MUHIMU
(I) Madaftari  makubwa (Counter Book) ya kutosha (yasipungue 14)
(II) Kamusi ya Kiingereza – Kiswahili
(III) Begi la Shule kwa ajili ya kubebea madaftari
WAJIBU WA MZAZI/MLEZI KATIKA ELIMU
Waraka wa Elimu namba 3 wa Mwaka 2016 unaelekeza majukumu ya mzazi/mlezi katika usimamizi wa elimu kama ifuatavyo;
(a) Kuhakikisha kuwa mwanao anahudhuria masomo Shuleni kwa siku zote za masomo bila kukosa na kufuatilia maendeleo yake ya taaluma shuleni.
(b) Kumpatia mwanafunzi mahitaji muhimu ya shule kama sare, madaftari, vitabu, kalamu na nauli ya kuja shuleni na nauli ya kurudi nyumbani.
(c) Kushirikiana na uongozi wa shule kufuatilia taaluma ya mwanao na kuhudhuria  vikao vya shule mara unapohitajika kufanya hivyo.
(d) Kushirikiana na jukwaa la wazazi katika kuboresha taaluma, miundombinu ya shule na kutatua changamoto mbalimbali kwa ustawi na maendeleo ya elimu.



WAJIBU WA MWANAFUNZI KATIKA ELIMU
(a) Kuhudhuria masomo yote shuleni kulingana na ratiba ya shule.
(b) Kuwa na maadili mema na kuacha kujihusisha na vitendo vya uvunjifu wa kanuni mbalimbali za shule na sheria za nchi.
(c) Kutoa mrejesho kwa mzazi/mlezi kuhusu jambo lolote linaloagizwa shuleni ili mzazi/mlezi ashiriki kikamilifu katika maendeleo ya shule.
KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI mahina
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 23 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Mafunzo Sayansi na Teknolojia. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa katika mabaraza na mikusanyiko mbalimbali uwapo shuleni.
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na jamii nyingine kwa ujumla ni jambo la lazima. 
(b) Ni marufuku kabisa Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
(c) Ni marufuku Kukwepa kufanya mazoezi, majaribio au mtihani wowote unaotolewa shuleni.
(d) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
Kuingia darasani, kusikiliza mwalimu wa somo na kuandika nukuu za kujisomea kila wakati ni jambo la lazima uwapo shuleni  Usipige kelele darasani
(e) Kutojihusisha na ushabiki wa kidini na vyama vya siasa wakati wote wa uanafunzi wako

MUHIMU:  MWANAFUNZI MTORO, MVIVU, MZEMBE NA MKOROFI HATAVUMILIWA SHULENI.
MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
(I) Wizi
(II) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini ( 90 ) bila tarifa yoyote
(III) Kugoma na kuhamasisha mgomo
(IV) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
(V) Ulevi au unywaji wa pombe, Uvutaji wa sigara na matumizi ya madawa ya kulevya
(VI) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa
(VII) Kupata ujauzito au kutoa mimba
(VIII) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
(IX) Kusababisha au kumpa mimba msichana
(X) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
(XI) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
(XII) Kudharau bendera ya Taifa
(XIII) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
(XIV) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.











FOMU YA UCHUNGUZI WA AFYA (MEDICAL EXAMINATION FORM)
MUHMU: Ijazwe na mganga MKUU wa hospitali ya Serikali.
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF STUDENT SELECTED TO JOIN FORM I YEAR 2019
THE MEDICAL OFFICER, …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
NAME OF STUDENT ………………………………………………………………………………………………………..
Please examine the mentioned as to his/her fitness for secondary school education according to the items below:-
	NO
	ITEM
	CONDITION 
	REMARKS

	1
	Mental condition
	
	

	2
	Sight
	
	

	3
	Hearing
	
	

	4
	Chest TB
	
	

	5
	Urine
	
	

	6
	Stool
	
	

	7
	Nose
	
	

	8
	Blood BP: HB
	
	

	9
	Pregnancy test
	
	



Any other physical disability not listed that may affect his her studies ………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
In my opinion the student is fit/not fit to join Secondary School Education ……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
Signed: ……………………………………………………………………………………………………..
Medical officer: ………………………………………………………………………………………..Stump…………………………





FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI
1. Jina kamili la mwanafunzi ……………………………………………………………………..
2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………………………………
3. Jina kamili la baba: ………………………………………………………………………………….
4. Jina kamili la mama ………………………………………………………………………………..
5. Jina la mlezi ………………………………………………………………………………………………
6. Kazi ya baba   ………………………………………………………………………………………….
7. Kazi ya mama  ………………………………………………………………………………………..
8. Kazi ya mlezi …………………………………………………………………………………………...
9. Namba ya simu ya baba ………………………………………………………………………..
10. Namba ya simu ya mama ……………………………………………………………………..
11. Namba ya simu ya mlezi kama wazazi hawapo ………………………………………..
12. Jina la balozi………………………………………………………simu………………………………………..
13. Jina la mwenyekiti wa mtaa………………………………………………………………saini…………………………………..
namba yake ya  simu………………………………………………………………muhuri…………………………………………
MUHIMU: 
Ithibitishwe na kiongozi wa serikali za mitaa au kijiji anakotoka mwanfunzi.
Jina la kiongozi; ……………………………………………………………………… saini na muhuri ……………………………….
Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
(SIMU YA MKONONI HAIRUHUSIWI KABISA SHULENI KWA MWANAFUNZI)



KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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