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SHULE YA SEKONDARI IGOGO
                       S.L.P 5029, MWANZA           Barua pepe igogoseconsdaryschool@gmail.com
                                                          Simu; 0756805294/ 0764412183
Kumb.Na Iggss/ADM/F1………………………………………………………….Tarehe ………………..
Jina la mwanafunzi ……………………………………………………………………….
S.L.P …………….
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IGOGO WILAYA YA NYAMAGANA MKOA WA MWANZA MWAKA 2021.
UTANGULIZI        
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 shule ya secondary Igogo ipo umbali wa 6.5 km kutoka katikati ya jiji /mashariki ukitokea barabara kuu ya kenyata iendayo shinyanga ukianzia kilipokuwa kiwanda cha soda (PEPSI) ni km 3 kupita makaburi ya Igogo .
Muhura wa masomo unaanza tarehe 11/1/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/1/20121 na mwisho wa kuripoti shulen ni tarehe 20/1/20121.
                                      
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
A.SARE YA SHULE 
    WASICHANA      
    1. Shati jeupe la mikono mifupi (tetron) mfuko mmoja upande wa kushoto (mashati 02)
    2. Sketi ya rangi ya chungwa ,yenye marinda inchi 2 ½ sketi iwe ndefu inayofika miguuni (ziwe 02)
    3. Viatu vya ngozi vyeusi venye visigino vifupi vinavyofunika miguu na vevye kamba .
    4. Soksi nyeupe ya stocking zisizo na mapambo ya aina yoyote
    5. Ni marufuku kuvaa mapambo aina yoyote uwapo shule kama vile heleni bangili ,rangi za kucha ,rangi za kupaka midomo ,urembo wowote wa nywele, na  nywele zako muda wote ziwe fupi za inch 1,Pia huruhusiwi kusuka
     6. Wasichana wa kiislaamu washone sketi inayofikia miguuni pia rangi ya hijabu ifanane na sale ya shule (rangi ya chungwa)
       WAVULANA     
    1. Shati jeupe la mikono mifupi (tetron) mfuko mmoja upande wa kushoto (mashati 02)               
    2. viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi vinavyofunika miguu na vevye kamba        
    3. Soksi nyeupe ya stocking zisizo na mapambo ya aina yoyote      	
    4. Ni marufuku kuvaa mapambo aina yoyote uwapo shule
    5.N marufuku kuvaa mlegezo uwapo shulen ,adhabau kali zitatolewa kwa utakaye kiuka maelekezo 
    6.suruali nyeusi yenye marinda mawili isiyo bana na isiwe model, upana wa miguu ni iwe sentimita 18 (angalia mchoro ulioambatanishwa )ziwe suruali mbili.

B.WAVULANA NA WASICHANA
      Mwanafunzi awapo shulen anapaswa .
1.awe na nywele fupi ,hairuhusiwi kusuka ,kunyoa panki au denge au kipara cha wembe
2.Awe na nembo ya shule 
3.Awe na alama kwenye bega la kushoto kuonesha kidato anachosoma
4.Awe na mfuko wa kuwekea madaftari yake (school bag)
5.Awe na sweta la blue lenye ubora na lenye nembo ya shule kwa ajili ya kipindi cha baridi
6.Awe na T-sheti ya njano amabayo itavaliwa siku ya jumatano na ijumaa
7.Awe na raba nyeupe kwa ajili ya michezo,kumbuka hii ni muhimu kwan ni sehem ya sare ya shule  hivi vyote aje navyo siku ya kuripoti shule
       MUHIMU;Mwanao akishona tofauti na maelekezo ya shule hatopokelewa shulen
                                                 
MAHITAJI MENGINE YA SHULE
1.Daftari (counter book 9 quire 3),kalamu ,mkebe,penseli na rula
2.Faili la kuwekea kumbukumbu zake muda wote awapo shulen
3.Mzazi amwezeshe mwanae fedha ya kujikimu muda wote awapo shulen kwa ajili ya nauli ,chakula na chai kwani shule hii ni ya kutwa haitoi huduma ya chai wala chakula kwa wanafunzi
                               
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria  ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo ya elimu ,inayotekelezwa na ofisi ya raisi TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu .Unapaswa kuzingatia yafuatayo:-
 a.kuwa na heshima na viongozi ,wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ,hii ni lazima na sio ombi.
 b.kuwa na mahudhurio mazuri shuleni ,darasani na katika shughuli zingine za shule ndani na nje ya shule
 c.kuwahi shuleni saa 1.00 asubuhi kila siku ya shule .na kuondoka muda wa saa9.30 alasiri.
 d.mwanafunzi anapswa kuwapo shuleni muda wote isipokuwa kwa kibali maalum cha kutoka nje ya shule.
 e.Mwanafunzi anapaswa kuwa msafi wakati wote na ashiriki katika usafi wa mazingira ya shule .
 f.mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule muda wote anapokuwa  eneo la shule
 g.Mwanafunzi anapaswa kufuata ratiba ya shule kikamilifu
 h.kutunza mali za shule (umma) muda wote awapo shuleni.
         
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA /KUSIMAMISHWA MASOMO
 a.Wizi
 b.Uasherati na Ushoga 
 c.Ulevi wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi ,cocaine ,mirungi ,kubeli nk
 d.ubakaji
e.kupigana au kupiga
 f.kuharibu kwa makusudi mali ya umma
 g.kudharau bendela ya Taifa.
 h.kuwa mjamzito 
 i.kuoa au kuolewa
j.kutoa mimba
k.kukataa adhabu kwa makusudi
 l.kutumia au kukutwa na simu ya mkononi (eneo la shule)
   
MAMBO MENGINE YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI SIKU YA KURIPOTI.
1.Fomu ya afya (medical examination form)iliyo jazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali .mfano ;Nyamagana ,seukouture ,bugando nk.
2.Hati ya kukubali kuingia kidato cha kwanza mwaka 2021
Tafadhari soma kwa umakini mkubwa maelekezo au maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.
                          UONGOZI WA SHULE UNAKUTAKIA UTEKELEZAJI MWEMA
                                                         ……………………………
                                                          MKUU WA SHULE
