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YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUHONGWA-KUTWA
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA MWAKA 2021
1.0 UTANGULIZI
 Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.  

Shule ya Sekondari Buhongwa ipo Kata ya Buhongwa, Halmashauri ya Jiji la Mwanza, Mkoa wa Mwanza.
Usafiri wa basi kutoka mjini kati unapatikana katika kituo cha daladala cha Igombe mkabara na Benki ya Posta na kituo cha daladala cha Sahara kwa nauli ya Tsh400/= hadi Kituo cha Daladala cha Buhongwa. Shule ipo upande wa kaskazini kutoka Kituo cha Daladala Buhongwa takribani umbali wa mita 200.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/202, hivyo unatakiwa kuripoti shuleni ndani ya siku saba, kuanzia tarehe 04/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2021. Ufikapo shuleni ripoti Ofisi ya Mkuu wa Shule.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE 

(a) Sare ya shule hii ni suruali ya bluu kwa wavulana. Iwe na upana wa sentimeta 17 miguuni, isiwe modo na iwe na marinda mawili kila upande. Kwa wasichana ni sketi ya bluu.  Iwe na marinda kumi na sita (16), michirizi miwili (02) ya rangi nyeupe mbele kwenda chini na iwe urefu wa kuvuka ugoko. Wote wavulana na wasichana wawe na viatu nyeusi, vyenye kamba, vya kubrashi na dawa, na visivyo na shingo ndefu. Wote wavae soksi nyeupe ndefu. Kwa upande wa shati, ni shati nyeupe mikono mifupi yenye jina la mwanafunzi (mf. A.B. MUSSA) juu ya mfuko wa shati kwa rangi ya bluu kwa wote wasichana na wavulana. Tai ya bluu kwa wote.
(b) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule (mshono umeambatanishwa) kwa waislam tu.
(c) Sare ya michezo kwa Shule hii ni track suite ya bluu  kwa wote.
2.2 VIFAA AMBAVYO MWANAFUNZI ANATAKIWA KUJA NAVYO KWA AJILI YA KUFANYIA USAFI SHULENI
· Wasichana waje na ufagio wa ndani (soft broom), ufagia wan je (chelewa) na fyekeo kila mmoja. 
· Wavulana waje na jembe lenye mpini kila mmoja.
2.3 MAELEKEZO MENGINE YA ZIADA YA SHULE 
2:3: 1: Shule inafundisha masomo kumi na mbili ambayo ni Civics, History, Geography, Kiswahili, English, Physics, Biology, Chemistry, Commerce, Book-keeping, Mathematics na Literature in English. Hivyo, njoo na daftari 15 (counter books kuanzia quire 3), kalamu 12 za wino wa bluu au nyeusi, mathematical set, Dictionary na kitabu kimojawapo kati ya Mabala the Farmer, Hawa the Bus Driver, Fast Money na Kalulu the Hare.
2:3:2 Shule inatoa chakula na Uji kwa wanafunzi wa Hosteli tu, wanafunzi wa kutwa watajitegemea wenyewe, kwahiyo mzazi mwenye mwanafunzi wa kutwa hakikisha unampatia mwanao chakula na nauli ya kuja shuleni na kurudi nyumbani. 
2:3:3 Ni Jukumu la kila mzazi mwenye mtoto hapa kumtibisha mwanae anapougua akiwa shuleni, hivyo unatakiwa kuweka namba ya simu ya uhakika pindi itokeapo tatizo.
2:3:4: Tangu mwaka 2018 shule imekuwa ikipokea wanafunzi wenye mahitaji maalumu (Albino na vipofu) kwahiyo unatakiwa kuwapa ushirikiano wa kiutu hasa wanapohitaji msaada wako wa kimaelekezo.

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais –TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni.
(a) Heshima kwa viongozi wazazi,wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla

ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana ta ratiba ya Shule ni lazima.            
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
(d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika Shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.
(g) Kuvaa sare ya Shule kwa usahihi mahali na wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote na kutunza mali ya umma.
3.1 MAKOSA HAYA YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
a) Wizi, uasherati, ushoga na ubakaji

b) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,coccaine, mirungi,kubel n.k

c) Kupiga au kupigana
d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
e) Kudharau Bendera ya Taifa

f) Kuoa au kuolewa
g)  Mwanafunzi wa kike kupata ujauzito na kutoa mimba.

h) Mwanafunzi wa kiume kumpa ujauzito mwanafunzi wa kike.

i) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu

j) Kukataa adhabu kwa makusudi

k) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, kamera, vitu hatarishi mfano kisu,pisipisi n.k
4.0   MAMBO MENGINE MUHIMU

             A:  Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali

                   Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti shuleni.
             B:  Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi, mkataba wa kutoshiriki katika 

                   migomo, fujo na makosa yoyote ya jinai.

             C:  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni,kulipa na maelekezo mengine     

                   yatakayotolewa na Shule. 
5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA     

   KIKAMILIFU                 
 Motto wa Shule hii ni “Elimu ni Ukombozi” (Education for Liberation). Lugha ya  mawasiliano hapa shuleni ni Kiingereza tu. Hivyo, anza kufanya mazoezi ya kuongea Kiingereza.
Jamii ya Shule ya Sekondari Buhongwa inakukaribisha sana!
                                                                         …………………                              
SARAH P. LUGUGS SHIMO
MKUU WA SHULE

6.0 HATI YA KUKUBALI KUINGIA KIDATO CHA KWANZA 2021
Mimi ……………………..............…nimepokea barua yako ya masharti ya kujiunga na Shule ya Sekondari Buhongwa
Ninaahidi kutii amri zote halali zitakazotolewa na walimu, watumishi wasio walimu, viongozi wa Serikali ya Wanafunzi na walezi wangu wengine wote shuleni.  Nitafanya kazi zote zitakazotolewa na Shule yangu na taifa kwa ujumla. Nitafanya jitihada katika masomo yangu wakati wote ili kuwa na ufaulu mzuri katika mitihani yangu yote nitakayofanya hapa shuleni.
Naelewa kwamba  nitakapo kuwa Mwanafunzi sitaruhusiwa kufanya yafuatyo:-

01. Kuvuta sigara au bangi au kutumia madawa ya kulevya

02. Kuoa au kuolewa

03. Kufanya migomo au kushiriki migomo

04. Kujiunga na makundi ya wahuni na kufanya makosa ya jinai

05. Kuwa na simu, kisu,pisipisi au kitu chochote chenye ncha kali shuleni na katika shughuli zozozte za Shule.
06. Kufanya udanganyifu wowote kwenye mitihani.
07. Kuvaa mlegezo kwa wavulana/kuvaa sketi fupi isiyovuka magoti kwa wasichana

08. Kugombanisha wanafunzi wenzangu/wafanyakazi wa Shule kwa uongo au uchochezi

09. Kukwepa vipindi vya masomo yoyote na kutoroka shuleni kabla ya muda muafaka

010. Kuwa nje ya Shule bila ruhusa.

Nakubali na masharti ya Shule kama yalivyoorodheshwa hapo juu. Nikishindwa nifukuzwe shule.
Jina la Mwanafunzi: ………………………………………Sahihi ya Mwanafunzi……………………….

Jina la mzazi/…………………………………Sahihi…………………… Simu Na……………...............

Jina la Afisa  Elimu Kata ………………………. Sahihi ….…………….. Simu Na. ………………….

Mhuri wa Ofisi yake ………………………………………………………………………………………            
HISTORIA YA MWANAFUNZI
1.  Jina la Mwanafunzi …………………………………………………………………………………

2.  Shule ya Msingi aliyosomea ……………………………………………………………………….

3.  Tarehe ya Kuzaliwa …………………………………Dini/Dhehebu………………………………
4.  Jina la Baba (amefariki/yu hai) …………………………………………………………………….

5.  Jina la Mama (amefariki/yu hai) …………………………………………………………………….

6.  Anwani ya Mzazi/Mlezi ……………………………………………………………………………..

7.  Jina la Mtaa …………...Jina la M/kiti wa Mtaa………………...................Simu Na.......................
8.  Namba ya nyumba …………………………………………………………………………………..

9.  Jina la Balozi wako ………………………….............Simu ya Balozi wako……………………….

10.  Kazi ya Mama/Mlezi ……………………………….. Simu Na……………………….....................
11. Kazi ya Baba/Mlezi ………………………………...... Simu Na………………………....................                                                            
12. Jina la Mtu atakaepelekewa ripoti zako za Shule ……………………………………………………

 Anwani yake: ……………………………                    Simu yake:  ………………………………..
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT AUTHORITIES
MWANZA CITY COUNCIL 

BUHONGWA SECONDARY SCHOOL

AFFIDAVIT

I am ………………………………………………………. Tanzanian do here make that and states as follows:-

I ……………………………………........ I am the ………………………... (Father, Mother of Relative) 
of …………………………………………….. that the said …………………………………………..
was born at ……………………………………………………………………………………………..
(Incase of affidavit being sworn by her relative – not being parent)

…………………………………………………………………………… on account of …………….
Describe the circumstances id such personal and direct knowledge of the said ………………………
was a girl/boy

Signed ………………………………………………………………………………………………….
Sworn at ………………………………………………………………………………………………..
This ………………………………………………………….           Day of ………………………….
To ……………………………………………………………

Name ………………………………………………………..

Qualification ………………………………………………..

Address ……………………………………………………..

Signature ……………………………………………………

(Official Stamps if Seal)

(& Delete whichever is inapplicable)
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT AUTHORITIES 
BUHONGWA SECONDARY SCHOOL

 PHONE: 0754581617                     P.O. BOX 10713,
Email: magenimisambo@gmail.com            MWANZA.
DAY SCHOLARS’ MEDICAL EXAMINATION FORM

THE MEDICAL OFFICER,

……………………………………..

……………………………………..

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Name of Student ……………………………………Form……………Year…………...

Please examine the above mentioned as to his/her fitness for accommodation in school
	NO
	ITEM
	CONDITION
	REMARKS

	01.
	Mental condition
	
	

	02.
	Sight
	
	

	03.
	Hearing
	
	

	04.
	Chest TB
	
	

	05.
	Urine
	
	

	06.
	Stool
	
	

	07.
	widal test 
	
	

	08.
	Blood BP,HB
	
	


Any other physical disability not listed that may affect his/her studies at school
………………………………………………………………………..

……………………………………………………………………….

Signature …………………………………………………………….  Date ……………………………...

Medical Officer ……………………………………………………...

Official Stamp ……………………………………………………….                                                                                                                                                                                                                                          
1

