
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA 

 

                                                                                                                T A N G A Z O 
ZABUNI YA UWAKILISHI WA UKUSANYAJI WA MAPATO KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018 

 ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01. 
 1. Halmashauri ya Jiji la Mwanza inapenda kuwaalika watu binafsi, makampuni, Ushirika, Taasisi au 

vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria wenye nia, uwezo na uzoefu wa kufanya kazi hiyo kutuma 
maombi yao kwa zabuni hii katika vyanzo mbalimbali vya mapato kama ifuatavyo:- 
 Na. Maelezo [orodha ya kina, ya maelezo ya mahitaji/viwango na vipimo] 

 FUNGU YA KUTOLEA ZABUNI 

Uwakala wa ukusanyaji wa Mapato kwenye vyoo vya umma 
1. CHOO SOKO KUU, ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./01 
2. CENTRAL BUS STAND (TBS),  ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./02 
3. MLANGO MMOJA(M1),  ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./03 
4. MLANGO MMOJA(M2),  ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./04 
5. MAKOROBOI,  ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./05 
6. NYEGEZI T1,  ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./06 
7. NYEGEZI T2, ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./07 
8. KAMANGA FERRY, ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./08 
9. NYAMAGANA STADIUM, ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./09 
10. MWADECO. ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./10 
11. SAHARA ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./11 
Ushuru wa Kushusha na Kupakia:- 
1. Soko la Mlango mmoja, Kata ya Mbugani na 

Mabatini Mashineni, ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./12 
2. Igoma & Mahina ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./13 
3.  Mjini Kati ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./14 
   
1. Ushuru Mchanga, Mawe, Morumu na Kokoto 

– Kwa maeneo yaliyoanishwa, Jiji la Mwanza. 
ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./14 

1. Ushuru wa maegesho ya magari ZABUNI NA. LGA/089/2017-2018/NC/01./15 
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2. Maombi yote ya zabuni yazingatie masharti yafuatayo 
i) Nyaraka za zabuni kwa lugha ya Kiswahili zinapatikana kwa Katibu wa Bodi baada ya kulipia ada 

ya maombi ya Tshs. 100,000/= (Ambayo haitarudishwa) kwa kila chanzo cha mapato ambacho 
mwombaji lazima akitaje.(kila choo,kanda za Ushuru wa kushusha na kupakia ni chanzo 
kinachojitegemea). 

ii) Ombi la zabuni liwe na jina na anuani halisi ya mwombaji, aidha aonyeshe mahali ofisi zake zilipo au 
anapoweza kupatikana (physical address). 

iii) Mwombaji aonyeshe mchanganuo wa matokeo ya mapato anayotarajia kukusanya, matumizi anayotarajia 
kuyafanya na kiasi atakachoilipa Halmashauri kwa mwezi. 

iv) Zingatia kuwa form ya maombi ya Zabuni inajazwa na kusainiwa na mwenye uhalali wa kisheria (Power of 
Attorney) katika zabuni hii.Kama ni kampuni(Company) 

v) Leseni ya biashara na uhalali wa ulipa kodi ya ongezeko la thamani  (VAT) na  TIN namba 
3. Mwombaji wa zabuni endapo atachaguliwa atahitajika kuleta dhamana ya kufanya kazi (Performance 

Bond), kwa njia ya Banker`s cheque kutoka banki husika yenye thamani ya malipo ya miezi mitatu ya 
kiasi alichoahidi kuilipa Halmashauri.(Hi ni kwa wazabuni watakao shinda zabuni hii). 

4. Mwombaji aonyeshe vifaa alivyonavyo, idadi ya wafanyakazi na uzoefu wao. 
5. Mwombaji awasilishe zabuni Original na nakala mbili (2) endapo maelezo ya original na nakala 

yatatofautiana Original ndio itatumika kwenye tathmini. 
6. Zabuni ijazwe vizuri, iwekwe kwenye bahasha isiyo na maandishi yoyote (Plain) na juu ya bahasha 

iandikwe, namba ya zabuni, kazi inayoombwa, Original & Copy, Anuani ya mkurugenzi bila 
kuwekwa alama yoyote. 

7. Dhamana ya zabuni: Dhamana ya zabuni (Bid Security) italetwa kwa njia ya Banker’s Cheque ambayo 
itakuwa ni asilimia mbili (2%) ya marejesho ya miezi mitatu ya kiasi alichoahidi mzabuni. 

8. Mwombaji atakayeshindwa masharti haya atakuwa amejiondoa mwenyewe kwenye mchakato mzima 
wa zabuni. 

9. Uongozi haulazimiki kuchagua zabuni yoyote. 
10. Zabuni zitawasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wa halmashauri ya Jiji la Mwanza.  
11. Mwisho wa kupokea zabuni ni saa nne (4) kamili asubuhi (saa ya Afrika Mashariki) ya tarehe 

12/05/2017 siku ya Ijumaa  katika ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji zilizopo Halmashauri ya Jiji la 
Mwanza. Waombaji au wawakilishi wa waombaji wanaalikwa kushuhudia ufunguzi. Ufunguzi 
utafanywa mara tu baada ya saa ya mwisho ya kupokea zabuni mbele ya waombaji au wawakilishi wa 
waombaji waliochagua kuhudhuria ufunguzi huo utakaofanyika katika Ukumbi Mkubwa katika ofisi 
za Halmashauri ya Jiji la Mwanza. 

12. Anuani ya kutuma zabuni hizo ni:- 
  MKURUGENZI  
  HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA 
  S.L.P. 1333, MWANZA 

13. Zabuni ambazo zitachelewa kwa muda uliopangwa na zabuni zitakazotumwa kwa mtandao (e-mail) 
hazitapokelewa.  
 

          KIOMONI KIBURWA KIBAMBA MKURUGENZI WA JIJI MWANZA. 


