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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA  KIDATO CHA KWANZA 2021.
1.0 Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga  na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. HONGERA SANA 
 Shule ya Sekondari Igoma  ipo umbali wa kilometa mbili(2) kusini mashariki ukitokea stendi ya magari Igoma na kusini mwa chuo cha Tandabui( zamani  ST.MARY’S)
. Shule itafunguliwa  tarehe 11/1/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni  kuanzia tarehe 11/1/2021 
 
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1 SARE YA SHULE
i. WASICHANA
· Mashati mawili ya tetroni meupe yenye mikono mifupi isiyozidi kiwiko . .Kila shati liwekewe alama (baa 1yenye rangi ya sketi) upande wa bega la kushoto
· Sketi mbili ya DAMU YA MZEE zenye marinda . Urefu unaofika kwenye vifundo vya miguu na zisibane  ,zilizoshonwa kwa unadhifu .SKETI ITAKAYOSHONWA KINYUME NA MAELEKEZO YALIYOTOLEWAHAITAKUBALIWA SHULENI
· Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba vinavyofunika  miguu na visivyo na visigino virefu  
· Soksi nyeupe bila urembo wowote
· Sweta la rangi ya kijani lenye mchirizi meupe mikononi na shingoni 
· Tai yenye rangi ya DAMU YA MZEE inayofanana na sketi

NB. Rangi ya Hijabu ifanane na sare za shule ( yaani nyeupe)

ii. WAVULANA
· Mashati mawili ya tetroni meupe yenye mikono mifupi  iyozidi kiwiko .Kila shati liwekewe baa 1 upande wa bega la kushoto yenye rangi sawa na suruali
· Suruali mbili YENYE RANGI YA DAMU YA MZEE zenye marinda ndefu  na zisibane,zilizoshonwa kwa unadhifu zenye turn up. SURUALI ITAKAYOSHONWA KINYUME NA MAELEKEZO YALIYOTOLEWA HAITAKUBALIWA  SHULENI.
· Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu na visivyo na visigino virefu vyenye kamba 
· Soksi nyeusi bila urembo wowote
· Sweta la rangi ya kijani lenye mchirizi mweupe mikononi na shingoni.
· Tai yenye rangi ya DAMU YA MZEE inayofanana na suruali

2.2 MAHITAJI MENGINE  MUHIMU
a) TAALUMA
· Madaftari  makubwa 12 (counter book quire 3)
· Kalamu,penseli, rula mkebe wa Hisabati na Begi la kutunzia vifaa vyake 
· Faili la kuwekea kumbukumbu
· Kamusi ya kingereza 
b) Picha tatu (3) stamp size za rangi mwanafunzi akiwa amevaa shati nyeupe ya shule
c) Mzazi/mlezi amwezeshe mwanaye kwa yafuatayo
· Chakula anapokuwa shuleni
· Nauli ya kuja shuleni na kurudi

2.3 SARE ZA MICHEZO
Sare za michezo kwa shule hii ni TRUCK SUTI YA Rangi  ya  KIJANI  Kwa wasichana na wavulana  isiyobana  ,Tshirt ya rangi ya kijivu yenye kola nyeusi

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

3.1  Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala  yake mara baada ya kuripoti shuleni
a) Heshima kwa viongozi . wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uwepo wako hapa shuleni
e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira  ya shule 
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
g) Kuzingatia ratiba ya shule  wakati wote 
Kumbuka lugha ya mawasiliano muda wote uwepo shuleni ni kiingereza( English language)

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi , Cocaine.Mirungi ,kuberi nk
4. Ubakaji
5. Kuharibu kwa makusudi mali za umma
6. Kudharau  bendera ya taifa
7. Kupata mimba au kuharibu mimba au kutoa mimba ndani na nje ya shule, 
8. Kuoa au kuolewa 
9. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga  amani na usalama wa shule au watu
10. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au vifaa vyake 
11. Kupiga au kupigana 
12. Utoro 
Naambatanisha fomu za kupima afya na kiapo cha mwanafunzi cha kukubali kujiunga na shule

Tafadhali  soma kwa makini maelekezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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