
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA 

(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi wa Jiji) 

 

Simu: Mkurugenzi: +225 2 2501375  

Ofisi zote: 255-28-40334       S.L.P. 1333, 

FAX: +255-28 –2500785                                                                MWANZA. 

 

Kumb.Na.S.10/5/82              15/08/2017 

   TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 

Halmashauri ya  Jiji la Mwanza   imepokea Kibali cha ajira mpya chenye 

kumb.Na.TA 170/359/01/22 cha tarehe  20/07/2017 kutoka kwa Katibu Mkuu,  

Ofisi ya Rais, Menejimenti  ya Utumishi wa Umma.Kutokana na kibali hicho,             

Mkurugenzi wa Jiji anawatangazia waombaji wote wenye sifa kutuma maombi ya 

nafasi hizo kwa kuzingatia vigezo   na maelekezo yaliyo katika Tangazo hili:- 

SIFA KWA UJUMLA:- 

Mwombaji wa nafasi  ya kazi anatakiwa:- 

 Awe Raia waTanzania 

 Awe na Elimu ya kidato cha nne na kuendelea 

 Awe na umri kati ya  miaka 20-40 

 Awe na uwezo  wa kutumia kompyuta. 

 Maombi yaambatane  na  vivuli vya vyeti vya  shule na taaluma pamoja na 

maelezo  binafsi (CV). 

 Awe hajawahi kushtakiwa na kutiwa hatiani kwa makosa ya Jinai. 

 

 

 

 

 

 

 

 



NAFASI ZA KAZI:- 

1. Mtaa Executive II -  (NAFASI 2) 

    KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA MTAA:- 

 Katibu wa Kamati ya Mtaa 

 Mtendaji  Mkuu wa  Mtaa 

 Mratibu wa utekelezaji wa sera na sheria zinazotekelezwa na Halmashauri 

katika Mtaa. 

 Mshauri wa Kamati ya Mtaa kuhusu mipango ya  Maendeleo  katika Mtaa 

 Msimamizi wa utekelezaji wa sheria ndogo  pamoja na sheria nyingine 

zinazotumika katika Mtaa. 

 Mshauri wa Kamati ya Mtaa kuhusu masuala ya ulinzi na usalama. 

 Msimamizi wa utekelezaji wa mikakati mbalimbali inayohusu uondoaji wa 

njaa   na umaskini katika Mtaa. 

 Kusimamia  ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza 

kumbukumbu  za walipa kodi wote  katika Mtaa. 

 Kuandaa na kutunza rejesta ya wakazi wote wa Mtaa. 

UWAJIBIKAJI:- 

Afisa  Mtendaji wa Mtaa atawajibika kwa Afisa Mtendaji wa Kata. 

SIFA:- 

Mwombaji awe na elimu ya Kidato cha Nne (IV) au (VI) Sita  ambaye 

amehitimu Stashahada (Diploma) katika Fani ya Utawala, Sheria, Elimu ya 

Jamii, Usimamizi wa Fedha na Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya jamii kutoka 

Chuo cha Serikali za  Mitaa Hombolo, Dodoma au Chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

NGAZI YA MSHAHARA:- 

Ngazi ya mshahara itakuwa TGS.C waombaji watakaofanikiwa kuajiriwa 

wataanza  na mshahara wa shilingi laki tano na ishirini na tano (Tsh. 525,000) 

kwa mwezi . 



2. DEREVA DARAJA  LA II - NAFASI  1 

    KAZI NA MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA II 

 Kuhakikisha gari na vyombo vyake vipo katika  hali nzuri  wakati wote,  

kufanya uchunguzi wa gari  kabla  na baada ya safari ili  kugundua ubovu 

unaohitaji matengenezo. 

 Kufanya matengenezo madogomadogo katika gari 

 Kuendesha  gari ya abiria na malori 

 Kutunza na kuandika daftari la safari ‘’Log book’’ kwa O safari zote. 

 

SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na cheti cha kuhitimu Kidato cha Nne   (IV) au (VI) Sita , 

mwenye leseni  daraja la ‘’C’’ ya uendeshaji  pamoja na uzoefu wa 

kuendesha  magari na malori  kwa muda usiopungua miaka (3)  mitatu bila 

kusababisha ajali, mwenye cheti cha majaribio ya ufundi Darajala II 

NGAZI YA MSHAHARA:- TGOS – A  shilingi laki tatu  (300,000/=)  kwa 

mwezi. 

 

3.   KATIBU MAHSUSI III - NAFASI  5 

      KAZI NA MAJUKUMU YA KATIBU MAHSUSI III 

 Kuchapa barua taarifa na nyaraka za kawaida 

 Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kuhudumiwa. 

 Kusaidia kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, miradi, wageni tarehe 

za vikao na kumuarifu Mkuu wake kwa wakati unaohitajika. 

 Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake majalada, nyaraka au kitu 

chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo ofisini. 



 Kusaidia  kufikisha maelekezo ya Mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi  wake  

na pia kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa anapewa na wasaidizi 

hao. 

 Kusaidia kupokea majalada,kuyagawa kwa maofisa walio katika sehemu 

walipo na kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu zinazohusika. 

 Kutekeleza kazi zote atakazokuwa amepangiwa na msimamizi wake wa kazi. 

 

SIFA ZA MWOMBAJI:- 

Mwombaji awe na Elimu ya Kidato cha Nne  (IV) au (VI) Sita aliyehudhuria 

mafunzo  ya Uhazili  na kufaulu mtihani wa hatua ya tatu, awe amefaulu somo la 

Hatimkato  ya Kiswahili na Kiingereza maneno 80 kwa dakika moja  na awe 

amepata mafunzo ya kompyuta kutoka chuo chochote  kinachotambuliwa na 

serikali na  kupata cheti. 

NGAZI YA MSHAHARA: - TGS.B  shilingi Laki tatu na elfu Tisini (390,000/=). kwa 

Mwezi 

 

4. MPOKEZI – NAFASI 1. 

   KAZI NA MAJUKUMU YAKE MPOKEZI:- 

 Kupokea wageni na kuwasaidia shida zao 

 Kutunza rejesta ya wageni wa ofisi na kufanya uchambuzi wa wageni 

wanaoingia ili kutoa ushauri juu ya utaratibu bora  wa kupokea wageni. 

 Kupokea na kusambaza maombi ya simu za ndani 

 Kutunza na kudumisha usafi wa ‘’switchboard’’na ofisi yake 

 Kuhakikisha wageni wanaoingia ndani wana miadi au wamepata idhini ya 

maafisa husika. 

 Kutunza Register ya simu zinazopokelewa kutoka nje ya ofisi na 

zinazopigwa kwenda nje. 

 Kupokea simu toka ‘’Extension’’ za ndani na kupiga nje ya ofisi. 



SIFA   ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe amehitimu Kidato cha Nne  (IV) aliyefaulu  masomo ya 

Kiswahili,  Kiingereza na Hisabati na kufuzu mafunzo ya Mapokezi  simu  

kutoka vyuo vinavyotambuliwa na serikali. 

NGAZI YA MSHAHARA TGS. A  Shilingi laki tatu na elfu kumi (310,000/=) kwa 

mwezi 

NAMNA YA KUTUMA MAOMBI:- 

Maombi yote yaandikwe kwa mkono, na yaambatanishwe na vyeti pamoja na 

nakala ya maelekezo binafsi (CV) ambayo imechapwa kwa mashine au kompyuta 

na kusainiwa na mwombaji. 

 

Maombi yatumwe kwa:- 

 

MKURUGENZI WA JIJI, 

HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA 

S.L.P.1333, 

MWANZA. 

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 28/08/2017 saa Tisa na nusu alasiri (9.30). 

 

 


