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HALMASHAURI YA JIJI MWANZA 

SHULE YA SEKONDARI MWANZA 
 

 

Simu:  +255 784 444 015                                                                S.L.P. 149, 
           MWANZA 
 

 

 

Kumb Na; MZSS/S.034/J.2020                                                               17/12/2020 

 

 

Jina la Mwanafunzi  …………………………………………… 

 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020 

SHULE YA SEKONDARI MWANZA 
 

 

Rejea mada tajwa hapo juu. 

 

Wanajumuiya wa Shule ya sekondari  MWANZA wanayo furaha kukupongeza kwa 

kuchaguliwa kuanza kidato cha kwanza mwaka 2020 katika shule hii. Hongera sana. . 

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2020 na tarehe ya mwisho kupokea wanafunzi wa 

kidato cha kwanza ni 22/01/2020. Wazazi ambao watakuwa hawajawaleta watoto 

wao kuanza masomo watapelekwa mahakamani kuanzia tarehe 25/01/2020. 

 

Tunaamini kuwa lengo lako la miaka saba  ya awali ya elimu msingi limetimia na sasa 

unaanza safari nyingine ya miaka minne ya ELIMU MSINGI BILA MALIPO ngazi 

ya sekondari, hivyo basi, utatumia nafasi hii uliyoipata kwa juhudi na maarifa yako 

yote kwa manufaa yako,familia na  mamilioni ya watanzania ili kupambana na adui 

wakubwa wa maendeleo ya nchi yetu ambao ni umaskini, ujinga na maradhi. 

 

Kwa kipindi chote cha miaka minne utakachokuwa mwanafunzi wa shule ya 

sekondari Mwanza hakikisha unazingatia kanuni na taratibu zote za shule. Ni 

muhimu utambue kuwa kusoma kunahitaji kujituma kwa moyo wako wote, 

usipotambua hivyo utakuwa msindikizaji wa wenzako kwa kipindi chote cha miaka 

minne na utakuwa umeongeza kiwango cha umaskini katika familia yako na taifa kwa 

kutumia rasilimali ndogo ya familia  na sehemu ya pato la taifa linalotolewa na 

serikali kwa ajili ya kugharimia elimu yako bila faida iliyotegemewa. Tambua wazazi 

wanauza mali zao kama vile  mashamba, mifugo, miti na pia mikopo yenye riba 

kubwa kwa ajili yako. Rudisha shukrani kwa wazazi wako kwa matokeo mazuri 

yatakayotokana na juhudi zako kwa kushirikiana na walimu , wazazi na wanafunzi 

wenzako 
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MAHITAJI MUHIMU YA SHULE – 2020 

Mzazi anatakiwa kumnunulia mwanafunzi mahitaji yafuatayo aje nayo siku ya 

kufungua shule tarehe 11/01/2020: 

1. Sare ya shule (michoro imeambatishwa kwa nyuma) 

Sare ya shule hii ni kitambaa cha rangi  NYEUSI kwa suruali za wavulana, na 

kwa wasichana sketi rangi ya KIJANI KIBICHI. Shati ni nyeupe zisizo bana 

mwili kitambaa cha “tetron”mikono mifupi kwa wavulana na wasichana zenye 

mfuko mmoja upande wa kushoto, na kwa waislam kanzu fupi na juba. 

a) WAVULANA; Suruali yenye marinda mawili, upana wa chini 

usiopungua inchi kumi na saba na iwe na  mifuko mitatu;  suruali ziwe 

mbili    zilizoshonwa vizuri na pana zisizobana mwili. Suruali za kubana  

na ambazo zipu  hazifungi vizuri hazitaruhusiwa, hakikisha akivaa 

suruali bila mkanda zipu haionekani. 

b) Mkanda wa ngozi mweusi wenye upana usiozidi inchi moja na nusu. 

Usio na chuma cha mbele kikubwa. 

c) WASICHANA (wasio waislam) ; sketi na shati  jozi mbili. Sketi ziwe 

ndefu zisipungue urefu wa  inchi kumi na mbili  chini ya magoti kwa 

nyuma.  

d) WASICHANA (waislam); sketi mbili ndefu zinazofika kwenye kifundo 

cha mguu rangi ya kijani kibichi, kanzu fupi na Juba (hijabu) nyeupe 

ndefu kitambaa cha “tetron”. 

e) WASICHANA NA WAVULANA 

 Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa kwa kamba vinavyong’arishwa  kwa kiwi 

nyeusi na visivyo na visigino virefu au shingo ndefu. 

 Raba za michezo . 

 T-shirt moja,( rangi utaelekezwa baada ya kuanza masomo ili ununue). 

 Soksi nyeupe jozi mbili. 

 Daftari kubwa (counter book  two quires) zisizopungua 13. 

 Daftari mbili za kawaida za mazoezi ya ziada na kozi ya kiingereza. 

 Bofa (mkebe wa vifaa vya hisabati) , kalamu, penseli na rula ndefu moja 

 Mkoba wa kubebea daftari. 
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2. Chai na Chakula  cha mchana cha mwanafunzi wa kutwa ni jukumu la mzazi. 

3. Matibabu ya mwanafunzi pia ni jukumu la mzazi. 

Pamoja na maelezo hayo hapo juu zingatia yafuatayo: 

1. SHULE ITAFUNGULIWA TAREHE 11/01/2020, MWANAO ANATAKIWA 

AWE AMEFIKA SHULENI KUANZA MASOMO KUANZIA TAREHE 

11/01/2020 hadi 22/01/2020  SIKU YA IJUMAA BILA KUKOSA . 

2.  MZAZI AU MLEZI AMBAYE MTOTO WAKE HATAKUWA AMEFIKA 

SHULENI HADI TAREHE 22/01/2020 ATACHUKULIWA HATUA 

KULINGANA NA SHERIA NA KANUNI ZA ELIMU IKIWA NI PAMOJA 

NA KUSHITAKIWA MAHAKAMANI KUPITIA KWA MRATIBU ELIMU 

KATA NA MTENDAJI WA KATA YAKE. 

3. Mwanafunzi haruhusiwi kuweka saini sehemu ya mzazi/mlezi atakaye weka 

saini badala ya mzazi akigundulika atafukuzwa shule mara moja. 

4. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

       Pamoja na barua hii naambatisha:- 

(a) Mahitaji  muhimu utakayo mnunulia mwanao aje nayo siku ya kufungua 

shule .  

(b) Fomu ya taarifa binafsi za mwanafunzi. 

(c) Nakala ya kanuni na sheria za shule. 

(d) Fomu ya kuapa Mahakamani kuthibitisha jina na umri wako (kama una 

cheti cha kuzaliwa toa nakala ya cheti ulete shuleni usijaze fomu ya 

kiapo mahakamani). 

(e) “MEDICAL EXAMINATION FORM”  FOMU YA 

UCHUNGUZI WA AFYA YAKO, FOMU HII IJAZWE NA 

MGANGA MKUU WA HOSPITALI AU KITUO CHA 

AFYA NA SI ZAHANATI. 
(f) Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

 

Ni muhimu kuvipitia viambatisho vyote na kuvikamilisha kabla ya kuja kusajiliwa 

shuleni. 

 

5. NIKOSA KWA MWANAFUNZI KUWEKA SAINI KWA NIABA YA 

MZAZI au MLEZI  WAKE. 

 

MWISHO: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza 

kikamilifu kabla ya kufika shuleni kuanza masomo. 

 

Nakutakia maandalizi mema. Karibu Shule ya Sekondari MWANZA kwa pamoja 

tukuandae kwa manufaa ya taifa letu la TANZANIA.   

 

UFAULU NI TARAJIO LETU 
 

 

                                                      SUDI R GEWA 
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  ADMN NO ………………… TAREHE YA KUINGIA …………………… SIMU  ……………….….  Fomu mzss no- J2020/01 

 

                      HISTORIA  YA MWANAFUNZI. 

 
1. Jina la 

Mwanafu

nzi(majin

a matatu 

aliyofanyi

a mtihani)  

 

…………………………… 

2. Shule ya Msingi 

aliyosomea  

…………………………… 

3. Tarehe ya kuzaliwa 

…………………………… 

4. Dini/Dhehebu lake 

…………………………… 

5. Jina la Baba………………. 

……….. (amefariki/yu hai) 

6. Jina la mama……………... 

……….. (amefariki/yu hai) 

7. Anwani ya mzazi/wazazi 

…………………………… 

8. Jina la Mtaa/Kijiji 

…………………………… 

9. Jina la kitongoji………..… 

…………………………… 

10. Jina la Kata 

…………………………… 

11. Kazi aifanyayo baba 

…………………………… 

12. Simu ya baba……………... 

13. Kazi aifanyayo mama 

…………………………… 

14. simu ya mama……………. 

15. Namba ya simu ya 

nyumbani………………… 

 

Kama haishi na    

                wazazi/mzazi. 

 

16. Jina la Mlezi 

…………………………… 

17. Uhusiano na mlezi……….. 

18. Anwani ya mlezi 

…………………………… 

19. Simu Na………………… 

20. Jina la mtaa/Kijiji……… 

………………………….. 

21. JIna la kitongoji………… 

…………………………. 

22. Jina la Kata 

………………… 

23. Kazi aifanyayo mlezi 

…………………………… 

24. Namba ya simu ya 

nyumbani ……………… 

25. Namba ya simu ya 

kazini/jirani ……………… 

26. Namba nyingine ya familia 

yako………………

  

28. Wewe ni mtoto wa ngapi katika familia yenu? ............................................ 

29. Jina la mlezi wako atakayepelekewa taarifa ya maendeleo yako ya taaluma na tabia kama si Baba       

      au Mama ni ………………………………………………………………... 

Uhusiano wako na  Mlezi ……………………………………….. ………. 

Anwani yake ………………………………………………………………. 

Simu Na. ………………………………………………………………...… 
 

27 
JINA LA NDUGU JINSIA UMRI 

KAZI 

AIFANYAYO 
ANAPOISHI SIMU SAINI 

1        

2        

3        

4        

5        

PICHA 
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                                                                                                                                                      Fomu mzss no- J2020/02 

 

HALMASHAURI YA JIJILA MWANZA 

SHULE YA SEKONDARI MWANZA 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa 

sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wazara ya  Wizara ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia , yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la 

usimamizi na uendeshashaji Elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala 

yake mara baada ya kuandikishwa shuleni:- 

1. Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

2. Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima. 

3. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation). 

4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

6. Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule. 

7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

9. Kutunza mali ya umma. 

10. Ni kosa kwa mwanafunzi kuiba kitu chochote kile kikiwa ni cha mwenzake, mali ya shule au mali ya 

umma. 

11. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoka nje ya shule bila ruhusa. 

12. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoheshimu picha za viongozi wa serikali, Bendera ya Taifa, Nembo ya 

Taifa (Coat of Arms). Wimbo wa Taifa, Fedha za Taifa na maandishi ya serikali. 

13. Ni kosa kwa mwanafunzi kutosalimia au kutoonesha ukarimu kwa wakubwa wake katika kupokea 

mizigo na kujituma kusaidia katika shughuli mbalimbali.  

14. Ni kosa kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu wakati wowote kwa wanafunzi wenzake, walimu, 

wafanyakazi na kwa watu wengine ndani na nje ya shule. 

15. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoitikia wito au kuchelewa mahali popote anapohitajika wakati wowote. 

16. Ni kosa kwa mwanafunzi kutohudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa. 

17. Ni kosa kwa mwanafunzi kutumia madawa ya kulevya (mfano bangi na mirungi) , kunywa pombe, 

kuvuta sigara au aina yoyote ile ya tumbaku pia, kuja na vitu vyenye ncha kali kama vile mkasi, kisu 

,bisibisi na wembe. 
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18. Ni kosa kwa mwanafunzi kutembelea nyumba za walimu na wafanyakazi, vilabu vya pombe, 

majumba ya kulala wageni na majumba ya starehe kama vile kumbi za dansi na video bila kibali 

maalum. 

19. Ni kosa kwa mwanafunzi kufanya au kujihusisha na vitendo vya uasherati, kuoa au kuolewa. 

20. Ni kosa kwa mwanafunzi kugombana, kupigana au kupiganisha. 

21. Ni kosa kwa mwanafunzi kutovaa sare ya shule wakati awapo shuleni, kuonekana mchafu kwa kufuga 

ndefu, kucha, kunyoa kipara, kupaka rangi, kuvaa hereni, bangili, kofia, viatu vya gorofa, koti, rangi 

kuchani na mapambo ya aina yoyote. 

22. Ni kosa kwa mwanafunzi kutosema ukweli au kutotoa ushahidi wa kweli wakati anapohitajika kufanya 

hivyo. 

23. Ni kosa kwa mwanafunzi kuharibu usafi wa mazingira kama vile kujisaidia ovyo, kukatisha viwanja, 

kukata miti na kutupa takataka ovyo. 

24. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni jumla ya siku 194 kwa mwaka . 

NB: Makosa mbayo mwanafunzi akifanya anafukuzwa shule mara moja ni kama  

        yafuatayo:-  

1. Wizi 

2. Uasherati 

3. Ulevi wa aina yoyote ile. 

4. Utumiaji wa mdawa ya kulevya. 

5. Makosa ya jinai. 

6. Kupigana  

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma. 

8. Kudharau Bendera ya Taifa. 

9. Kuoa na kuolewa. 

10. Kupata mimba (wasichana) au kusababisha mimba (wavulana). 

11. Kuharibu mimba (wasichana) ndani na nje ya shule. 

12. Kugoma/kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

13. Ubakaji  

14. Kukataa adhabu kwa makusudi  

15. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni. 

 

Mimi (jina kamili) …………………………………………………. Nimesoma sheria za shule na kuzielewa 

na nitakapo zivunja nitakuwa nimetenda kosa hivyo niadhibiwe kwa mujibu wa kanuni na taratibu za shule. 

 

Jina ……………………………………….. Saini…………………… tarehe…….……… 
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                                                                                                                                                      Fomu mzss no- J2020/03 

 

UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI KUKUBALIANA NA MAAGIZO NA SHERIA 

ZA SHULE. 

Mimi ……………………………………. (Jina la Mwanafunzi). Nakubaliana na sheria na 

maagizo yote yaliyotolewa katika barua hii ya maelekezo. Naahidi kwamba kwa muda wote 

nitakaokuwa MWANAFUNZI WA SHULE YA SEKONDARI MWANZA nitatii na 

kutekeleza sheria na taratibu zote za shule kwa dhati. (Mwanafunzi atakaye gushi saini ya mzazi/mlezi 

ataadhibiwa naikiwezekana atafukuzwa shule kabisa , hivyo mzazi/mlezi aweke sahihi yake mwenyewe badala ya 

sahihi kuwekwa na mwanafunzi ili kuepusha usumbufu utakao jitokeza ) 

JINA LA MWANAFUNZI …………………….….….. SAINI …………….……… 

JINA LA MZAZI/MLEZI ……………….…………… SAINI ……………………. Simu …………………. 

SAINI YA MKUU WA SHULE………….……………. MHURI……………….…. 

TAREHE …………………………….. 

 

 

                                                                                                                                                     Fomu mzss no- J2020/04 

 

AHADI YA MZAZI KUSIMAMIA MWENENDO, MAHUDHURIO NA TAALUMA 

YA MWANAE SHULENI KWA KIPINDI CHA MIAKA MINNE YA MASOMO. 

Mimi …………………………………… ambaye ni Mzazi/mlezi wa 

………………………….. ambaye ni (uhusiano) ……………………………… nakiri 

kukubaliana na sheria, kanuni,  taratibu na maelekezo mengine yaliyotolewa na shule na 

kwamba natambua kuwa mwanangu anatakiwa kuhudhuria shule jumla ya siku 194 bila 

kukosa na pale atakapokuwa na tatizo nitaleta taarifa shuleni mara moja bila kuchelewa. 

Endapo sitatoa taarifa nitakuwa nimetenda kosa la kumzuia kufika shuleni hivyo nitastahili 

kushitakiwa kwa kosa la uzembe wa kushindwa kumsimamia mwanangu kuhudhuria shuleni 

siku zote za masomo kwa mwaka, Pia nitafuatilia maendeleo yake kitaaluma shuleni  mara 

kwa mara.. (Mwanafunzi atakaye gushi saini  ya mzazi/mlezi ataadhibiwa na ikiwezekana atafukuzwa shule 

kabisa , hivyo mzazi/mlezi aweke saini yake mwenyewe badala ya saini kuwekwa na mwanafunzi ili kuepusha 

usumbufu utakao jitokeza ) 

 

JINA LA MZAZI/MLEZI………………...………….SIMU Na…………… 

SAINI YA MZAZI …………………………..……. TAREHE …………… 
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Fomu mzss no- J2020/ 05 

 

MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA 
YAJINAI. 

 
Mimi…………………………….……….… wa Mtaa/Kijiji………………………………… 

Kitongoji cha …………………..     Kata ya …………………………… 

Wilaya ya……………………………….Ambaye ni Mhitimu Elimu ya Msingi toka Shule ya 

Msingi……………..………..Naahidi mbele ya Wazazi/ Walezi wangu ambao ni. 

(a)  Jina…………………………………….……Uhusiano……….……………… 

( b) Jina………………………………………Uhusiano……………….………… 

Kuwa kwa kipindi chote cha miaka minne ninachotarajia kuwepo shule ya Sekondari 

MWANZA nikiwa kama Mwanafunzi kwa njia yoyote ile sitoanzisha wala kushiriki 

katika Migomo, fujo na kujihusisha katika makosa ya jinai, kwa kisingizio chochote 

kile; Kwani natambua kuwa matendo hayo husababisha hasara kubwa kwa Taifa, 

hivyo nitakuwa mstari wa mbele kuhakikisha  kunakuwepo na amani na utulivu 

shuleni na pale nitakapoona haki haitendeki nitatumia taratibu zilizowekwa ili haki 

itendeke na si vinginevyo. 

Endapo nitakiuka ahadi  hii natambua nitakuwa nimetenda kosa na nitastahili 

kufukuzwa shule kwani nitakuwa nimetenda kwa makusudi. 

   Jina la Mwanafunzi………………………………….saini…………..….….…  

1. Jina la mzazi………………………………….……saini………..…..……… simu …………… 

2. Jina la mzazi………………………………….……saini………..…..……… simu …………… 

3. Jina la mwenyekiti wa mtaa/kijiji ………………………………………… Saini……………… 

Simu …………………………. Tarehe ………………….…. Muhuri ………………………… 

 

   SAINI YA MKUU WA SHULE………………… Tarehe………………………     

 

 

                                    MHURI………….…. 
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UNITED REPABLIC OF TANZANIA 

 

AFFIDAVIT FORM 

 

(Made under   Section Act No.59) 

 

REGARDING THE BIRTH OF:-…………….…………..................................................... 

1,……………………………………………………………………………………………. 

Date and place of birth……………………… (Postal and residential 

Address)…………………………………age………………………… Solemnly and sincerely declare as 

follows:- 

i. That I am the father/mother or near relative of…………………………………….. 

……………………………………………………………………………………… 

(state full names) 

ii. That the said. 

      Was born on the………………………………………….day of ……..19……..… 

       In the ………………………………………..……………….District of Tanzania. 

iii. That I remember the occasion as I was present shortly after his/her birth.(in case of a relative give 

circumstances of knowledge of birth.) 

     ……………………………………………………………………………………… 

   I,   The said Mr. /Mrs.………………………………..make the following Declaration:- 

 

               CONSCIENTIOUSLY BELIEVING THE SAID to be true and accordance with the provisions of 

the oaths.(Judicial proceedings)and statutory Declaration ACT 1966. 

I, Mr./ Mrs. ………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

(Signature of the person making declaration) 

 

REVENUE STAMPS 

MAGISTRATE/COMMISSIONER FOR OATHS 

THIS DECLARATION is made and subscribed by the said Mr./ Mrs……………………..Who is known to 

me personally (or who has been Identified to me) by ………………………………..the latter being know to 

me personally this ………………………………………..day of……………………………20……… 

                                                                                                   Signature:-………………... 

                                                                                                 Qualification:-……………... 

(Official Rubber Stamp) 

                                                                                                 Address:-………………………. 

                                                                                                                ……………………….... 

E.R.V No:-…………………………………………….of…………………….20………           
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SARE ZA SHULE (UNIFORMS) 
 

 

 
 

SKETI NA SHORT-KANZU KWA WANAFUNZI WA KIISLAMU TU 

Vipimo 

Kutoka 

magotini 

Hadi mwisho 

wa sketi kwa 

nyuma iwe 

inchi kumi na 

mbili 

(((rulamoja 

KWA WASICHANA                      

Upana: 17 inches  

KWA WASICHANA 

NA WAVULANA                                   

KWA WAVULANA                      


