[bookmark: _GoBack]HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA

Shule ya Sekondari Mkolani
S.L.P 11638,
MWANZA
………………………
Kumb.Na.MKSS/J1/VOL.1/44
Mpedwa Mwanafunzi……………………………………………………………………….
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKOLANI- KIDATO CHA KWANZA   (KUTWA NA BWENI) 2021.
1. Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Shule hii ni ya kutwa na BWENI KWA WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUM TU. Ipo kata ya Mkolani karibu kabisa na stendi ya mabasi ya Nyegezi. Iko kwenye kilima magharibi mwa stendi hiyo.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe hiyo na mwisho wa kuripoti ni tarehe ………………………….

2. MAHITAJI YA SHULE 
(a) SARE YA SHULE 
Unatakiwa kuwa na sare ya shule suruali/sketi mbili na tai. Sketi za wasichana zitakuwa na michirizi miwili myeupe ya ribbon upande wa mbele na sketi zifunike magoti (sentimita 30 kutoka kwenye magoti) Sketi fupi, Suruali za kubana na tai fupi HAVITAKUBALIKA. Wasichana waislam wawe na shungi mbili(2) nyeupe pamoja na sketi mbili (2) (kama ilivyoelezwa hapo juu) na short kanzu nyeupe.Sampuli ya kitambaa cha sketi, Suruali na Tai imeambatanishwa.Tafadhali uwe makini kutambua kitambaa hicho ili kukwepa usumbufu na gharama nyingine ya kushona sare ya shule kwa mara ya pili. 
· Shati mbili nyeupe mikono mifupi,zisizo na urembo wowote (Isipokuwa wasichana waislam – short kanzu nyeupe) 
· Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino kirefu vya kufunga na kamba.
· Soksi nyeusi au bluu jozi mbili (Kwa wavulana) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili zisizo na urembo wowote ( Kwa wasichana).
· 
1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
1.1 SARE ZA SHULE.
2:1:1 WASICHANA.
a) Sare ya shule ni sketi 2 za damu ya mzee (kitambaa cha suti grade 1. (No moja). Maelezo ya mashono sketi yenye marinda 16 yaelekee upande mmoja na michirizi miwili myeupe  ya ribbon upande wa mbele na urefu sentimeta 30 kutoka kwenye magoti.
b) Shati nyeupe 2 za mikono mifupi.(Mikono mirefu kwa wale wa bweni)
c) Kwa wanafunzi wa kiislamu. Wawe na shungi mbili nyeupe ndefu zifunike vidole vya mikono. Sketi mbili kama ilivyoelezwa hapo juu, na nusu kanzu mbili nyeupe.
d) Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit Nyekundu 1 bukta ya rangi ya blue na t-shirt ya rangi ya kijivu yenye kola na pindo za mikono rangi ya damu ya mzee.(wote)
e) Viatu vya shule ni vyeusi vya ngozi  vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
f) Soksi  nyeupe jozi mbili ndefu.
g) Sweta rangi ya damu ya mzee.
h) Nguo za kushindia (shamba Dress) ni rangi pinki (kitambaa cha suti za kike. Mshono wa solo na mikono mifupi (kwa waislamu mikono mirefu) iwe ndefu hadi kwenye kisigino.(wa bweni)
i) Tai ya kitambaa cha sketi (rangi ya damu ya mzee) iwe ndefu.

j) Godoro lenye upana wa futi 2½ (wa bweni)
k) Vyombo vya kulia chakula ( sahani , bakuli , kijiko, na kikombe ) Vyombo vya plastiki hairuhusiwi. (bweni)
l) Ndoo mbili 2 ndogo zenye vifuniko.(bweni)

WAVULANA
a) Suruali mbili za rangi ya damu yam zee (kitambaa cha suti grade 1 (no.1).Maelezo ya mashono suruali yenye marinda 2 turn up chini upana sentimeta kuanzia 16.
b) Shati mbili nyeupe za mikono mirefu yasiyo bana.
c) Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba jozi mbili nyenye visigino vifupi (boots haziruhusiwi)
d) Soksi rangi nyeusi
e) Sweta ya rangi ya rangi ya damu yam zee.
f) Sare ya michezo ni truck suit Nyekundu 1,bukta rangi ya blue na t- shirt ya kijivu yenye kora na pindo za mikono ya damu ya mzee.
g) Tai ndefu ya kitambaa cha suruali (rangi damu ya mzee)
h) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wangozi.
MAHITAJI MENGINE KWA WOTE.
a) Daftari kubwa 12,kalamu na mkebe wa hisabati.
b) Daftari ndogo 12 kwa ajili ya mazoezi.
c) Kamusi ya kiingereza.

3. SHERIA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
Utatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi hapa shuleni;
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na  nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
e) Kutunza usafi wa mwilini mavazi na mazingira ya shule.
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
h) Kutunza mali ya umma.
(Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule; 
a) Wizi 
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji 
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
e) Kupigana au kupiga 
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g) Kudharau bendera ya Taifa.
h) Kuwa mjamzito/Kupata mimba.
i) Kutoa mimba.
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule na watu.
k) Kukataa adhabu kwa makusudi
l) Kuwa na simu ya mkononi.

4. FOMU ZA KUKAMILISHA NA KUWASILISHA SHULENI SIKU YA KURIPOTI.
a) Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali (imeambatanishwa).
b) Fomu ya maendeleo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na pia mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule (imeambatanishwa).

……………………………………
JOSEPH MAJANI MAIGE
MKUU WA SHULE





















SHULE YA SEKONDARI MKOLANI
FOMU YAKUKUBALI NAFASI NA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
A.TAARIFA ZA MWANAFUNZI (Zitajwe kwa ushaidi wa mzazi/ mlezi)
1.Jina kamili............................................................................ kidato............
2.Jinsia; Me/ Ke............Kabila...............Dini............Umri(Miaka)..............
3.Tarehe ya kuzaliwa .........................Namba ya cheti cha kuzaliwa................
4.Mahali pa kuzaliwa............................Kata.....................Wilaya.................
B.TAARIFA ZA MAKAZI HALISI NA MALEZI (Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi)
5.Jina la baba/mlezi............................................Kazi yake .......................
Mahali anapoishi ..........................Kata........................Wilaya ...................
Namba ya simu ..........................Anwani.................................
6.Jina la mama/mlezi.............................................Kazi yake.......................
Mahali anapoishi ......................................Kata.........................
Namba  ya simu .......................................Anwani ..........................
7.Kama mtoto  anaishi na mlezi; Uhusiano wake na mtoto .......................
8. Mahali anapoishi mwanafunzi (Mtaa)..................... Kata.....................Wilaya ........................
9. Mwanafunzi anaishi na wazazi wote ( )Mzazi mmoja (   )  Mlezi(   ) anajilea/ anajitegemea ()
(Weka alama ya v kwenye eneo husika)
10. Toa sababu kama mwanafunzi aishi na wazazi wote ...............................................................
11. Kama mtoto amepanga /amepangishwa
*Jina la mmiliki wa nyumba .........................................................me/ke
*Namba yake ya simu ..................................................
*Je, anakaa na mpangaji .............................................
*Nani anawajibika na malezi/ mahitaji ya hapo ulipopanga ..............................




12. Taarifa za ndugu wa karibu atakayehusika na malezi ya wanafunzi 
I. Jina ...........................................Kazi yake ....................
Mahali anapoishi (mtaa) ........................Kata yake ..............
Namba ya simu ............................Anwani ..................
Hali ya afya; mlemavu( ) Si mlemavu (  ) Ugonjwa wa kudumu(  )
Taja aina ya tatizo .............................
(Weka alama ya v kwenye kiboma husika)
Wafadhili wa mtoto 
Wazazi/walezi( )Mashirika  ya  kijamii(  )Taja..........................
Umbali  wa shule kutoka makazi halisi  km0-2( ) km3-5(  ) zaidi ya km5(  )

C. MATAMKO
(I) MWANAFUNZI:
Mimi............................................................Nimekubali kujiunga  /kuendelea na shule ya sekondari Mkolani. Nimesoma maagizo yote ya shule, taratibu na kanuni zake, kwa makini na kuyaelewa,ninaahidi kuwa mtiifu na nitazingatia sheria/taratibu zote za shule
Sahihi...................................Tarehe..........................................
(ii)MZAZI/MLEZI;
Mimi.......................................................ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyetajwa hapo juu,nimekubali mwanangu kujiunga/kuendelea na shule hii.Pia ninaahidi kumpatia/kumlipia mwanangu mahitaji yote ya shule kwa wakati bila usumbufu na nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumletea mwanangu kielimu na kitabia.
Sahihi........................Tarehe ........................................
(iii)SERIKALI YA MTAA:
Mimi.....................................................................ambaye ni mwenyekiti wa mtaa wa ..............(anaoishi mtoto) nathibitisha kuwa taarifa zilizotolewa na mzazi/mlezi husika wa mwanafunzi tajwa hapo juu ni sahihi na kweli kabisa.Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule kumletea na kumuongoza kijana huyu kimaadili ili awe mwanafunzi mwema na hatimae raia mwema wa Tanzania.
Sahihi..........................Tarehe.............................................
Simu.......................................Mhuli.....................................



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
MKOLANI SECONDARY SCHOOL P.O.BOX 11638; MWANZA TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF A STUDENT SELECTED TO JOIN                                   FORM ONE
The medical office,
........................................................
........................................................
Name of pupil ..................................................................................
Please examine the above mentioned to his/her fitness for secondary school education according to the following items below;

	
	ITEM
	CONDITION
	REMARKS

	1
	Mental condition
	
	

	2
	Sight
	
	

	3
	Hearing
	
	

	4
	Chest TB
	
	

	5
	Urine
	
	

	6
	Stool
	
	

	7
	Nose
	
	

	8
	Blood BP,HB
	
	

	9
	Pregnancy test(for girls)
	
	


Any other physical disability not listed that may affect his/her studies
...............................................................................................................................
..........................................................................................................................................
......................................................................................................................................................
Signature.......................... Date......................................................
Medical Officer
Official Stamp


