OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA
SHULE YA SEKONDARI MIRONGO
SLP 10108
MWANZA
KUMB Na. MIRSS/2020/2021                                                               TAREHE……………………   
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIRONGO MWAKA 2021
WILAYA:  NYAMAGANA MKOA. MWANZA MWAKA 2021                                        
JINA LA MWANAFUNZI……………………………………………......................................................
S L P……………………………………………………………………....................................................
1.0 UTANGULIZI.
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii  mwaka 2021. Shule ya sekondari Mirongo ipo umbali wa kilometa tatu kusini Magharibi kutoka mji mkuu wa Mkoa/ Halimashauri ya Jiji la Mwanza.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 17/01/2021 (ndani ya siku saba).
MASOMO YATAKAYO FUNDISHWA NI:
1. CIVICS.
2. GEOGRAPHY.
3. KISWAHILI.
4. HISTORY.
5. ENGLISH LANGUAGE.
6. LITERATURE IN ENGLISH.
7. PHYSICS.
8. CHEMISTRY.
9. BIOLOGY.
10. BASIC MATHEMATICS.
11. ELIMU YA DINI YA KIISLAMU.
12. BIBLE KNOWLEDGE.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE
A. WAVULANA.
1. Shati mbili nyeupe mikono mifupi(Tomato).
2. Viatu vya ngozi vyeusi visiwe na kisigino na vyenye kamba.
3. Tai yenye nembo ya shule yenye rangi ya dark blue.
4. Suluali mbili zenye rangi ya dark blue.
5. Raba nyeupe za michezo.
6. Mkanda mweusi wenye bicross ndogo.
B. WASICHANA.
1. Shati mbili nyeupe mikono mifupi(tomato).Zisimbane mwili na kuonyesha maumbile yake (MODO).
2. Viatu vya ngozi vyeusi visiwe na kisigino na vyenye kamba.
3. Tai yenye nembo ya shule yenye rangi ya dark blue.
4. Sketi mbili zenye rangi ya dark blue ndefu kuzidi magoti,zenye linda box (fika shule kwa  maelekezo).
5. Sweta la mikono mirefu lenye rangi ya dark blue lenye nembo ya shule.
6. Mwanafunzi wa kiislam anayependa kuvaa hijab,atatakiwa kuvaa suluali ndefu na pana na gauni pana isiyoonyesha maumbile yake.Hijabu iwe ndefu kuzidi mikono na kitambaa cha ndani cheupe kitakacho ficha nywele zake.Asiye mwislam haruhusiwi kuvaa hijab.
C. SARE YA MICHEZO YA SHULE.
Sare ya michezo kwa shule hii ni T- shirt nyekundu na track suit rangi ya bluu bahari (suruali na koti) na viatu vya michezo raba rangi nyeupe tu au nyeusi tu kwa jinsia zote (wavulana na wasichana) ambavyo vitavaliwa siku ya michezo tu ambayo ni siku ya ijumaa.
MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUZINGATIA.
1. Daftari 12 (counter books)na daftari ndogo 6 kwa ajili ya English course”,kalamu na mkebe wa hesabu.(mathematical set).
2. Chakula cha wanafunzi kinapatikana katika Mgahawa (canteen) wa shule uliopo shuleni, hivyo mzazi/mlezi unashauliwa kumpatia mwanao pesa kwaajili ya chakula kwaani shule haitoi huduma ya chakula kwa wanafunzi,na hairuhusiwi mwanafunzi kutoka nje ya shule wakati wa pumziko(break).Pia mzazi unakumbushwa kumpatia mwanao pesa ya nauri ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani na vilevile ni jukumu la mzazi kumtibu mwane wakati anapougua akiwa shuleni.
3. Kila mwanafunzi aje na faili la rangi ya kaki kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zake na picha (passport) mbili (apige akiwa amevaa sare ya shule).

4. Kila mwanafunzi aje na namba mbili (2) za simu za wazazi/walezi.
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:
TABIA, HESHIMA NA MWENENDO MWEMA. (RESPECT)
1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na adabu njema, utu na nidhamu ya hali ya juu wakati wote.
2. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa mfano bora wa heshima na tabia hata kama anakuwa nje / mbali na mazingira ya shule.
3. Ni mwiko na marufuku kwa mwanafunzi kutoa matusi, lugha chafu, ugomvi au kupigana na mtu/ mwl hata kama ni mwanafunzi mwenzake.
4. Kila mwanafunzi ni lazima akae kimya wakati wote anapokuwa darasani au asitoke nje bila ruhusa ya mwl. au kiongozi aliyepo darasani (monitor or monitress).
5. Ni lazima kwa kila mwanafunzi kuwa na kitambulisho rasmi cha shule hii.
6. Kila mwanafunzi anawajibika kushirikiana ,kusaidiana na kuheshimiana na wanafunzi wenzake na jumuiya yote.
7. Kila mwanafunzi anatakiwa asimame na kusalimu mwalimu, mfanyakazi au mtu yeyote mkubwa anapopita au kuingia drasani.
8. Kila mwanafunzi anapaswa kusimama awapo drasani au kwenye ukumbi wa mikutano anapouliza swali au kujibu swali.
9. Mwanafunzi aitwapo na mwalimu, mfanyakazi au mtu yeyote mkubwa yambidi atii wito na kukimbaia mara moja.
10. Mahusiano ya kimapenzi hayaruhusiwi ndani na nje ya shule.
11. Ni lazima kwa kila mwanafunzi kuheshimu na kusimama wima wakati bendera ya serikali inapopandishwa au kuteremshwa na wimbo wa uzalendo, wimbo wa taifa na wimbo wa shule.
12. Ni mwiko kwa mwanafunzi yeyote kufanya yafuatayo:
a) Kushiriki katika aina yoyote ya ulevi kama vile pombe au madawa ya kulevya.
b) Kuvuta sigara au bangi.
c) Kufuga nywele ndefu zaidi ya mm 1, kufuga ndevu na kucha ndefu.
d) Kuingia nyumba na kumbi za starehe kama baa, vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni (guest house), kumbi au vyumba vya ps games, kasino na beach.
e) Kupaka rangi kucha, midomo, nyusi au kuweka madawa kichwani.
13. Ni wajibu wa mwanafunzi kutunza na kutumia kwa uangalifu mali za shule.
14. Ni mwiko kwa mwanafunzi kujiunga na vikundi vyenye tabia mbaya popote pale shuleni au nje ya shule.
15. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kushiriki kikamilifu katika mipango yote ya elimu ya kujitegemea.
16. Ni marufuku kwa mwanafunzi kupokea wageni wake shuleni bila ruhusa ya mwalimu wa zamu.
17. Ni mwiko kwa mwanafunzi kumgomea mwalimu adhabu. Anaatakiwa afanye adhabu kwanza ndipo atoe malalamiko.
18. Mwanafunzi hatakiwi kuwa na simu shuleni au kubeba charger, line ya simu,card reader, radio an vifaa vingine vinavyotumia umeme.
19. Mwanafunzi haruhusiwi kuonekana na silaha au kifaa chochote kinachoweza kumdhuru mtu. Mfanao: pisipisi, mkasi, kisu, wembe, nondo n.k
MAHUDHURIO DARASANI NA KATIKA SHUGHULI ZOTE ZA SHULE (ATTENDANCE).
1. Kila mwanafunzi anapaswa kuwahi kufika shuleni asubuhi na mapema saa 12:50.
2. Ni lazima kwa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vyake vyote vikiwemo vipindi vya dini yake.
3. Kila mwanafunzi anawajibika kutekeleza wajibu wa kazi anazopangiwa kufanya, mfano: usafi wa mazingira na kazi za darasani.
4. Mwanafunzi asipohudhuria shuleni kwa siku tisini (90) mfululizo atakuwa amejiondoa (amejifukuzisha) shule yeye mwenyewe.
5. Mwanafunzi hapaswi kufanya utoro wa aina yoyote kama vile:
a) Kutoroka vipindi.
b) Kutoroka shule.
c) Kutohudhuria mstarini (parade).
d) Utoro wa rejareja.
e) Utoro wa kuanzia siku moja bila ruhusa adhabu yake ni tofali tatu(03)
f) Ruhusa za kwenye simu haziruhusiwi.
MAVAZI (SARE) RASMI YA SHULE (UNIFORM).
Ni marufuku kwa wavulana kufanya yafuatayo:
1. Kuweka timberland.
2. Kufuga ndevu, kucha na nywele ndefu.
3. Kuweka matuta au njia kwenye nywele.
4. Kuvaa suruali ambayo haina marinda mawili (2) kila upande na inayobana (modal).
5. Kutofunga suruali vizuri inavyopaswa.
6. Kuvaa shati inayobana na lenye mikono mifupi isiyofika kwenye kiwiko.
7. Kuvaa sweta iliyochanika mikononi, isiyo ya shule, isiyo na mikono mirefu na yenye nembo ya shule nyingine.
8. Kunyoa nywele mtindo wa kiduku / panki.
9. Kujichubua mwili na kupaka nywele dawa / piko.
10. Kuvaa touph boots.
11. Kutokuwa na begi la shule lenye mikanda miwili (2) la kuvaa mgongoni.
12. Kulegeza tai.
13. Kuvaa mtepesho.
14. Kumiliki simu ya mkononi.
15. Kula barafu, mihogo, viazi barabarani na kusimama kwenye magenge ya chips mitaani.
Ni marufuku kwa wasichana kufanya yafuatayo:
1. Kuvaa sketi fupi na inayobana.
2. Kutofunga sketi yake vizuri inavyopaswa.
3. Kuvaa hijab fupi na inayobana inayoonyesha maumbile na isiyofunika makalio.
4. Kuweka urembo kwenye nywele.
5. Kusuka nywele.
6. Kunyoa nywele mtindo wa kiduku / panki.
7. Kujipaka rangi na kujichubua.
8. Kuvaa sweta iliyochanika mikononi, isiyo ya shule, isiyo na mikono mirefu na yenye nembo ya shule nyingine.
9. Kupaka nyusi wanja, ina kwenye kucha na kuchonga nyusi.
10. Kuvaa heleni,bangili na mikufu.
11. Kutokuwa na begi la shule lenye mikanda miwili la mgongoni.
12. Kumiliki simu ya mkononi.
13. Kuvaa viatu vyenye urembo (simple shoes).
14. Kulegeza tai.
15. Kuvaa mtepesho.
MIPAKA YA SHULE (SCHOOL SURROUNDINGS).
1. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kutoka nje ya mipaka ya shule katika mda wa  kipindi / vipindi vya masomo ya kila siku isipokuwa kwa kibali maalumu.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule / geti la shule wakati wa mda wa shule bila kibali (pass slip) kutoka kwa mwalimu wa zamu.
3. Kila mwanafunzi aliyepewa kibali (pass slip) cha kutoka nje ya mipaka ya shule / geti la shule anapaswa kuripoti kwa mwalimu aliyemruhusu na arudishe kibali alichopewa  (pass slip).
4. Ruhusa ya mwanafunzi kutokuwepo / kutohudhuria shulekwa siku mbili itatolewa na mwalimu wa darasa tu na ruhusa ya zaidi ya siku mbili itatolewa na mkuu wa shule tu.
5. Ruhusa ya mwanafunzi kutohudhuria masomo (kutohudhuria shule) itaombwa na mzazi au mlezi wa mwanafunzi husika  tu kwa kuja shuleni kutoa taarifa (kuomba ruhusa) na sio kwa barua au simu.
ADHABU ZITOLEWAZO SHULENI (PUNISHMENTS).
Kila adhabu inayotolewa shuleni ina madhumuni ya kumrudi mwanafunzi. Kila adhabu anayopewa mwanafunzi inaandikwa katika kitabu cha nidhamu na majalada ya nidhamu ya shule. Iwapo mwanafunzi hatajirekebisha kabisa, basi hatua kubwa zaidi za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.
MAKOSA YANAYOPELEKEA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.
Mwanafunzi atafukuzwa shule maramoja kama atafanya moja au zaidi ya moja ya makosa yafuatayo:
1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga.
3. Uvutaji bangi.
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
5. Makosa ya jinai.
6. Kupigana au kupiga.
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kudharau bendera ya taifa.
9. Kuoa au kuolewa.
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa mimba.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.
13. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo / migomo au kuvuruga amani na usalama wa watu.
14. Kukutwa na simu shuleni.
15. Utoro mfululizo wa siku tisini (90) au zaidi ya siku tisini.
16. Kukutwa katika majumba ya starehe kama baa, vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni (guest house), disko na kasino.
MAKOSA MENGINE NA ADHABU STAHIKI ZITOLEWAZO SHULENI.
1. Utoro wa reja reja. – kuitiwa mzazi, kusimamishwa masomo kwa mda usiozidi siku 21.
2. Kutohudhuria vipindi. – kuitiwa mzazi, kupewa adhabu za nje, kusimamishwa masomo kwa mda usiozidi siku 21.
3. Kuchelewa shuleni. – kuonywa, kupewa adhabu za nje, kuitiwa mzazi.
4. Kutovaa sare rasmi ya shule. – kuonywa, kuitiwa mzazi, kusimamishwa masomo kwa mda usiozidi siku 21.
5. Kutoroka shuleni. – kuitiwa mzazi, kupewa adhabu za nje, kusimamishwa masomo kwa mda usiozidi siku 21.
6. Kubana sare ya shule (modal). – kuitiwa mzazi, kusimamishwa masomo kwa mda usiozidi siku 21.
7. Kunyoa panki (kiduku). – kupewa onyo / adhabu, kurudishwa kwenda kunyoa.
8. Kupaka rangi na kuchubua mwili – kupewa onyo / adhabu, kuandika maelezo, kurudishwa kufanya marekebisho. 
9. Kuweka urembo kwenye nywele. – kupewa onyo / adhabu, kuandika maelezo,kurudishwa kufanya marekebisho.
10. Kuvaa hijab fupi, inayobana na inayoonyesha maumbile na isiyo funika makalio. - kupewa onyo / adhabu, kuandika maelezo,kurudishwa kufanya marekebisho.
11. Kuvaa heleni, bangili, na mikufu. - kupewa onyo / adhabu, kuandika maelezo,kurudishwa kufanya marekebisho.
12. Kusuka nywele. - kupewa onyo / adhabu, kuandika maelezo,kurudishwa kufanya marekebisho.
13. Kula barafu, mihigo na viazi barabarani na kusiamama kwenye magenge ya chips mitaani. – kuonywa, kukiri kwa maandishi.
14. Kuvaa viatu vilivyo na urembo (simple shoes). – kuvichukua hivyo viatu na kuviifadhi shuleni, mwanafunzi kuandika maelezo, kurudishwa nyumbani kwenda kuvaa viatu vinavyokubalika.
15. Kufuga kucha na nywele ndefu. – kuonywa na kuruishwa kwenda kufanya marekebisho.
16. Kuweka matuta na dawa kwenye nywele. – kuonywa na kurudishwa kwenda kurekebisha.
17. Kukutwa na condom, line za simu, charger na vifaa vya umeme. – kuitiwa mzazi, kusimamishwa masomo kwa mda usiopungua siku 21.
18. Kuvaa tough boots na raba kwa siku ambazo si za michezo. – kuonywa, kuchukua viatu, kurudishwa kwenda kurekebisha.
19. Kutokuwa na begi la shule lenye mikanda miwili. – kuonywa, kuitiwa mzazi na kurudishwa kwenda kurekebisha.
20. Kuvaa mtepesho. – kukiri kwa maandishi, kuonywa, kuitiwa mzazi.
21. Kutosalimia na kupokea waalimu na wageni. – kuonywa na kupewa adhabu za nje.
22. Kutohudhuria msitarini (parade) – kuonywa na kukiri kwa maandishi, kupewa adhabu za nje.
23. Kutoandika notes. – kuonywa, kukiri kwa maandishi, na kuitiwa mzazi.
24. Kutofanya mitihani ya shule. -  Kuonywa, kuandika maelezo na kuitiwa mzazi.
MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI:
a) Medical examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya selikali. Form hii ambayo itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakapo ripoti shuleni.
b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
c) Form ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maeneo mengine yatakayotolewa na shule.
Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
…………………………………
MKUU WA SHULE
                                                                                                            NYONNGEZA “A”

HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA

SHULE YA SEKONDARI MIRONGO
Mkuu wa Shule,

Shule ya Sekondari Mirongo,

S.L.P. 10108

MWANZA.
YAH: HATI YA KUKUBALI KUINGIA KIDATO CHA KWANZA 2020
Mimi ............................................................ (jina) nimepokea barua yako ya masharti ya kujiunga na shule ya Sekondari Mirongo.

Naahidi kutii amri zote halali za zitakazotolewa na walimu na walezi wangu wengine shuleni.  Nitafanya kazi zote zitazoiletea shule yangu na Taifa sifa nzuri, maendeleo na heshima nitafanya jitihada katika masomo yangu wakati wote.

Naelewa kwamba wakati wote nitakapokuwa mwanafuzi nikifanya makosa yafuatayo  nitafukuzwa shule mara moja

1. Kuvuta sigara ,bangi au kutumia dawa za kulevya

2. Kuoa au kuolewa

3. Kufanya mgomo au kugoma kufanya adhabu

4. Kujiunga na makundi ya wahuni

5. Kufanya kosa  lolote la jinai

6. Kuwa na simu shule au kisu,pisipisi n.k

7. Kufanya udanganyifu mtihani yaani kuibia

8. Kuvaa mlegezo kwa wavulana na sketi fupi inayovuka magoti kwa wasichana.

9. Kugombanisha wanafunzi wenzangu/wafanyakazi wa shule kwa uongo au uchochezi 

10. Kukwepa vipindi vya masomo yoyote.

11. Kutoroka shuleni kabla ya muda muafaka 

12. Kuwa  nje ya shule bila ruhusa 

13. Utoro wa kuanzia siku moja bila ruhusa adhabu yake ni tofari tano za block (05) ya SUMA JKT

14. Ruhusa za kwenye simu haziruhusiwi kabsa.
Sahihi ya  uthibitisho wa mzazi/ mlezi ............................................................................

Nakubaliana na masharti ya shule kama yalivyoorodheshwa hapo juu  nikishindwa nichukuliwe hatua kwa mujibu wa sheria za shule ikiwa ni pamoja na kusimamishwa kuendelea na masomo.

Jina la Mwanafunzi  ………………………………… sahihi ya mwanafunzi ……….......

Jina la mratibu  Elimu kata ……………… sahihi  …………… simu Na ………………..

Mhuri wa ofisi yake ……………………………………………………………………….

FORM  “B”

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MWANZA CITY COUNCIL

MIRONGO SECONDARY SCHOOL

P.O. BOX 10108

MWANZA

PHONE: ……………………………………..

Email ……………………………………….

MEDICAL EXAMINATION FORM

THE MEDICAL OFFICER,

……………………………………………..

…………………………………………….

Name of student ………………………………………….. Class 

Pleas examine the above mentioned as to his fitness for accommodation in school 

	NO
	ITEM
	CONDITION
	REMARKS

	1
	Mental condition
	
	

	2
	Sight
	
	

	3
	Hearing
	
	

	4
	Chest TB
	
	

	5
	Urine
	
	

	6
	Stool
	
	

	7
	Widal test
	
	

	8
	Blood BP, HB
	
	

	9
	Sickle cell
	
	


Any other physical disability not listed that may affect his/her studies in school.

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

Signature ………………………………………………………..

Medical officer …………………………………………………

Official stamp ………………………………………………….

FORM  “C”

HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA

SHULE YA SEKONDARI MIRONGO.

HISTORY YA MWANAFUNZI.

1. Jina la Mwanafunzi .................................................................................................

2. Shule ya Msingi aliyosoma .....................................................................................

3. Tarehe ya kuzaliwa ...................................................................................................

4. Dini/ Dhehebu lako ...................................................................................................

5. Jina la Baba (Amefariki/ yuhai) ................................................ simu ............................

6. Jina la Mama ( Amefariki /yuhai) .............................................simu .............................

7. Anuani ya Mzazi/ mlezi ........................................................................................... 

8. Jina  la Mtaa/Kijiji ................................................................................................... 

9. Jina la mwenyekiti wa mtaa ……………………………………………………..

10. Simu ya mwenyekiti wa mtaa …………………………………………………..

11. Namba ya Nyumba .............................................................................................

12. Jina la balozi wako ……………………………………………………………

13. Kazi aifanyayo Baba/mlezi ...............................................................................

14. Kazi aifanyayo Mama/ mlezi  ...........................................................................

15. Namba za simu za familia yako  .................................................................................

16. We ni  mtoto wa ngapi katika familia yenu …………………………………………..

17. We ni mtoto wa ngapi kubahatika kujiunga na elimu ya sekondari …………………..



NB: 

AMBATANISHA NA NAKALA YA CHETI CHA KUZALIWA 

Picha ya mtoto





Picha ya mama





Picha ya baba








