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Jina la mwanafunzi………………………………………………………..
YAH : MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUCHELELE WILAYA YA NYAMAGANA, MKOA WA MWANZA MWAKA 2020.
1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 4/1/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 4/1/2021, na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 25/1/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 sare za shule
(a)  kwa wavulana
i. suruali mbili (2) ndefu na pana isiyo bana yenye marinda mawili na turn up chini rangi ya “Darkblue” (kitambaa aina ya suti – ISTIM).
ii. shati nyeupe mbili za mikono mirefu aina ya Tetroni.
iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vyenye kamba.
iv. Soksi jozi mbili nyeusi
v. Mkanda mweusi
vi. Tai

vii. Nembo
(b) Kwa wasichana
i. Sketi pana na ndefu ya rangi ya “Darkblue” inayovuka magoti yenye marinda yasiyopungua 16. Na michirizi miwili myeupe upande wa kulia ( kitambaa aina ya suti – ISTIM).
ii. shati nyeupe mbili za mikono mirefu aina ya Tetroni.
iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vyenye kamba.
iv. Soksi nyeupe (stocking) jozi mbili ndefu .
v. Tai

vi. Nembo
(c) Sare ya michezo
i. Tisheti 
ii. Viatu vya raba
NB :  -   Sweta moja 
· Rangi ya ijabu ifanane na sare ya shule (rangi ya Darkblue)

2.2 Madaftari makubwa 10, kalamu, mkebe wa hesabu na Mathematical table( four figure)
2.3 Chakula cha wanafunzi hakitakuwepo, kwa hiyo mzazi au mlezi atawjibika kumtegemeza mtoto wake.

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa  sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya  elimu, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:-

a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na n
c) je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
d) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
e) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
g) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
h) Kuvaa sare ya shule wakati wowote unapotakiwa.
i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
j) Kutunza mali za umma (shule).

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule;
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi  ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
e) Kupigana na kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau Bendera ya Taifa
h) Kuwa mjazito/ kupata mimba/ kumtia mimba mwanafunzi mwenzake au mwanajamii.
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba/ kushiriki katika utoaji mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.





5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/ MAAGIZO HAYA NA    KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.




KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
……………………………
MKUU WA SHULE.





